แนะนำร้านอาหารขวัญใจคนโคราชอีกแห่ง พิสูจน์ได้ว่าคนเยอะแย่งที่นั่งกันเป็นเก้าอี้ดนตรี ร้าน เกาเหลาเลือดหมู โจ๊ก ซ้อเรือง ใกล้สถานีขนส่งเก่า (บขส. เก่า)
![ร้านเกาเหลาเลือดหมู ซ้อเรือง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/05/IMG_4533-600x600.jpg?resize=600%2C600)
- ร้านตั้งอยู่บนนถนนสุรนารี ออกมาจากถนนบุรินทร์ (บขส. เก่า) เลี้ยวขวา
- ใกล้กันมีโรงเรียนคุมอง, ร้านนมปรินดา
- ร้านเปิดทุกวัน (วันปิดไม่แน่นอน) ตั้งแต่ 16:00 – 2:00 วันถัดไป หรือของหมด
- โทรศัพท์ไปเช็กก่อนได้ที่ 081-185-4040
![แผนที่ร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/05/แผนที่ร้านเกาเหลาเลือดหมู-บขส-เก่า-โคราช.png?resize=600%2C409)
ร้านนี้คนเยอะทุกเย็น หากมาช่วงเย็นถึงค่ำ อาจประสบปัญหาไม่มีทีนั่ง ก็แย่งชิงกันเอา หรือไปนั่งร้านปรินดาที่อยู่ข้างๆ กันแล้วสั่งมาก็ได้ (แต่อย่าลืมว่าต้องสั่งอาหารร้านปรินดาด้วยนะ ฮา)
![ลูกค้าเยอะทุกคืน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/05/IMG_4535-600x600.jpg?resize=600%2C600)
ร้านนี้เป็นที่แนะนำกันร้านแรกๆ หากใครมาโคราชแล้วอยากซดเกาเหลาเลือดหมูร้อนๆ พร้อมข้าวสวย อาหารยอดนิยมรอบดึก ว่าแล้วก็สั่งเกาเหลาเลือดหมูเลย
![เกาเหลา พร้อมข้าวสวย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/05/IMG_4538-600x600.jpg?resize=600%2C600)
จุดเด่นของร้านนี้เครื่องในทุกชิ้นทำมาสะอาดมาก ไม่มีกลิ่น ใส่ใจกันทุกคำเลย
![ซูมกันหน่อย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/05/IMG_4541-600x600.jpg?resize=600%2C600)
ถ้าหากไม่ทานเกาเหลาเลือดหมู ทางร้านก็มีโจ๊ก ข้าวต้ม หรืออาหารตามสั่งด้วย จานนี้สั่งกะเพราหมูกรอบ
![ข้าวกะเพราหมูกรอบ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/05/IMG_4537-600x600.jpg?resize=600%2C600)
จุดเด่นของร้านคืออาหารรสชาติอร่อย วางใจได้ แต่ราคาอาจจะสูงกว่าร้านทั่วไปหน่อย แต่ถือว่ามื้อนี้พึงพอใจแน่นอนครับ คนโคราชรู้จักร้านนี้กันดี ใครผ่านมาเยือนก็ขอแนะนำให้มาลอง ทานเสร็จแล้วไปกินนมเย็น ขนมปัง ต่อกันที่ร้านปรินดาได้เลย