ตอนมีข่าวร้าน Smoke House บ้านรมควันเขาใหญ่ปิดไปก็คงมีหลายคนบ่นเสียดาย แต่ตอนนี้ร้านมีการเปลี่ยนมือเจ้าของและกลับมาเปิดใหม่โดยใช้พื้นที่อาคารปราสาทรมควันสีเทาหลังเดิมในชื่อ Midwinter Green ครับ
![Midwinter Green](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2669-600x450.jpg?resize=600%2C450)
Midwinter Green
- เปิดทุกวัน 10:00-23:00น.
- เบอร์โทรศัพท์ 044 365 288
- เว็บไซต์ร้าน
- Facebook ร้าน
บรรยากาศที่คุ้นเคยยังคงอยู่
![ปราสาทรมควันทางขึ้นเขาใหญ่](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2744-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![โลโก้ของร้าน เป็นหัวกวาง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2689-600x600.jpg?resize=600%2C600)
![บริเวณด้านนอกของร้าน เปิดช่วงกลางคืนพร้อมดนตรีสด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2757-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ช่วงที่ไปเป็นการทดลองให้บริการ (Partially Open) พื้นที่ในร้านบางส่วนยังอยู่ในการตกแต่ง ซึ่งจะเปิดเต็มรูปแบบในฤดูกาลท่องเที่ยวหน้าหนาวปลายปี
![มีมุมจำหน่ายสินค้าที่ระลึกด้วย แต่ตอนที่ไปยังไม่เปิด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2746-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![มุมจำหน่ายไวน์](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2747-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![บาร์เครื่องดื่ม](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2745-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![ส่วนขยายที่สร้างเพิ่ม](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2756-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![มุมทานอาหารที่ใครเคยมา Smoke House คงคุ้นดี](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2748-600x450.jpg?resize=600%2C450)
มาดูเมนูดีกว่า เริ่มด้วยสโคนเป็นออร์เดิร์ฟ (เอ่ะ ยังไง?) ชิ้นใหญ่แน่น
![สโคน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2750-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จานนี้เป็นแซลม่อนแช่น้ำปลา (290 บาท) น้ำยำรสจัดดี
![แซลม่อนแช่น้ำปลา](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2754-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ซี่โครงหมูอบซอสกาแฟบาร์บิคิว (490 บาท) จานนี้เหนียวไปหน่อย
![ซี่โครงหมูอบซอสกาแฟบาร์บิคิว](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2763-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ส่วนจานนี้เป็นปลากระพงเสิร์ฟกับต้นกระเทียมญี่ปุ่นคาโบนาร่า (480 บาท) จานนี้เฉยๆ
![Grilled Sea Bass](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_2762-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เนื่องจากร้านช่วงที่ไปยังเป็นการทดลองให้บริการก็เลยออกความเห็นได้ยาก ส่วนราคาอาหารก็ค่อนข้างสูงอยู่เหมือนกัน ถือเป็นค่าบรรยากาศของร้านไปครับ ระหว่างนี้ผ่านไปเขาใหญ่-ปากช่องก็แวะไปกันดูได้ ร้านอยู่บนถนนธนะรัชต์ กิโลเมตรที่ 6 อยู่ระหว่างทางไปเขาใหญ่ซ้ายมือ