มิยาบิ (Miyabi) เป็นร้านอาหารแบรนด์ดังในกรุงเทพฯ ร้านล่าสุดที่มาเปิดในเดอะมอลล์ ซึ่งเป็นร้านเนื้อย่างตามสมัยนิยม มาดูกันดีกว่า
![ร้าน Miyabi ชั้น 2 เดอะมอลล์ โคราช](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat009-600x450.jpg?resize=600%2C450)
มิยาบิ (Miyabi)
- ชั้น 2 เดอะมอลล์นครราชสีมา ติดกับร้าน Daidomon และ Black Canyon
- บุฟเฟต์เริ่มต้น 399 บาท ให้เวลา 2 ชั่วโมง
- Facebook Miyabi Grill
ว่าด้วยราคาก่อน ที่นี่มีแต่บุฟเฟต์เท่านั้น มีราคาไล่ 3 ระดับดังนี้
- Pork Yakiniku 399 บาทต่อท่าน (ราคาสุทธิรวมเครื่องดื่มแล้ว) สั่งเมนูกลุ่มหมู-ไก่ ได้ อันนี้เหมาะกับคนที่ไม่ทานเนื้อวัว
- Beef Yakiniku 429 บาทต่อท่าน มีเมนูเนื้อวัวเพิ่มมาหลายรายการ
- Premium Yakiniku 529 บาทต่อท่าน มีเนื้ออย่างดีในเซต รวมทั้งของทะเลอย่างกุ้ง หมึก หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ แซลม่อน
สำหรับช่วงนี้ทางร้านมีโปรโมชัน ลด 20% ทั้งวัน และทุกวัน ทั้งเงินสด และบัตรเครดิต ยิ่งน่าสนใจมากขึ้น
นอกจากนั้นในบุฟเฟต์ก็มีซูชิ กิมจิ เกี๊ยวซ่า เทมปุระ ให้สั่งด้วย ถ้าแสดงบัตรสมาชิกยังได้แซลมอนซาซิมิ หรือยำแซลม่อนเพิ่มมาให้พิเศษ 1 จาน
![ใบรายการบุฟเฟต์ (ขออภัยถ่ายมาไม่ชัด - -")](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat010-442x600.jpg?resize=442%2C600)
ราคานี้เรียกว่าแอบแรงกว่าร้าน Giants ที่ชั้น 3 นิดหน่อย (ดูรีวิวที่เคยรีวิวไว้) แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่ว่าต้องการทานอะไร ถ้าไม่ทานเนื้อวัว Miyabi ก็ดูเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า เพราะ Giants ไม่มีบุฟเฟต์แยก ถ้าอยากทานของทะเล Miyabi อาจแพงกว่าหน่อย แต่ก็มีเมนูมากกว่า สำหรับที่นี่สามารถสมัครบัตรสมาชิก (200 บาท อายุ 2 ปี) ได้ส่วนลด 10%
บรรยากาศในร้าน ที่นี่พื้นที่เล็กกว่า Giants หน่อย คอมเมนต์เพิ่มว่าเก้าอี้แข็ง แถมระดับก็แปลกๆ สองข้างความสูงไม่เท่ากัน
![บรรยากาศในร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat001-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![เตาพร้อม](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat002-600x450.jpg?resize=600%2C450)
มาทานเนื้อย่างก็ต้องว่าด้วยน้ำจิ้ม ที่นี่มีซอสสามแบบ น้ำจิ้มซีฟู้ด น้ำจิ้มสเต็ก และน้ำจิ้มเนื้อย่าง ของที่นี่รสชาติจะออกหวานนำ ต่างจากร้านอื่นที่เค็มนำ ก็คงต้องแล้วแต่ความชอบแต่ละคนกันไป
![น้ำจิ้ม](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat003-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ออร์เดิร์ฟมาแล้วเพราะสมัครสมาชิกไว้ เป็นยำแซลม่อน เสิร์ฟมาในแก้วทรงสูง รสชาติเปรี้ยวเผ็ดดี
![ยำแซลม่อน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat007-450x600.jpg?resize=450%2C600)
![เทมปุระ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat008-600x450.jpg?resize=600%2C450)
รีวิวนี้ต้องขออภัยจริงๆ ที่ถ่ายเนื้อต่างๆ ไม่ทัน เพราะได้มาก็รีบลง (หิวจัด) วันที่ไปลองได้สั่งชุด Beef Yakiniku เนื้อที่เสิร์ฟคุณภาพดี เป็นชิ้นใหญ่ สดครับ เมนูที่แนะนำคือบริสเกต กับเนื้อหมักมิยาบิ
![จานนี้เป็นเบคอนกับเนื้อหมู](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat006-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![ย่างเนื้อแล้วลุย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/03/Miyabi-Korat005-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ตอนนี้เดอะมอลล์เลยมีร้านเนื้อย่างแล้วถึง 3 ร้าน (อีกร้านที่ไม่ได้พูดถึงคือ Daidomon ซึ่งตั้งอยู่ติดกันเลย) ของ Miyabi นั้นมีจุดแตกต่างคือน้ำจิ้ม ก็มาลองกันดูได้ครับ