มีโอกาสได้ไปเลี้ยงฉลองกับเพื่อนๆก๊วนชวนกินที่บูตะแอนด์กิวสาขาสืบศิริ เลยขอเก็บภาพมารีวิวเพื่อนๆหน่อย
ร้านอยู่ใกล้กับสามแยกชลประทานก่อนถึงโรงแรมรายาแกรนด์ถ้ามาจากทางสามแยกชลประทาน แผนที่, Facebook
บูตะสาขาสืบศิริ โทร. 088-595-9264
![บรรยากาศร้าน - บูตะ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2013/11/20150225_195630-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เมนูบุฟเฟต์เนื้อไซส์XLมีมาให้เลือกเต็มอิ่มสองแบบ ซึ่งถ้าเป็น3XLแล้วจะมีเนื้อโคขุนส่วนต่างๆคัดพิเศษมาให้ชิมกันอย่างเต็มอิ่ม
![เมนู - บูตะ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2013/11/20150225_195645-450x600.jpg?resize=450%2C600)
จานแรกเป็นเนื้อริบอายไม่ถึงขนาดมันแทรกนะครับ
![เนื้อย่างริบอาย - บูตะ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2013/11/20150225_195921-450x600.jpg?resize=450%2C600)
จานต่อมาคือสันคอหมูจานนี้ก็มันเยอะไปนิด
![เสือร้องไห้ - บูตะ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2013/11/20150225_201026-450x600.jpg?resize=450%2C600)
จานนี้เป็นเนื้อลายแล่บางเฉียบส่วนตัวคิดว่าอร่อยที่สุดแล้วของร้านเพราะมันแทรกเข้าไปในเนื้อย่างแล้วหอมทานแล้วหวาน ^^
![เนื้อลาย - บูตะ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2013/11/20150225_201129-450x600.jpg?resize=450%2C600)
ในร้านแม้จะเป็นห้องแอร์แต่เตาย่างมีระบบดูควันอย่างดีทำให้ไม่ต้องกังวลเรื่องควันจะฟุ้งกระจายในร้านนะครับ
![เตาย่าง - บูตะ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2013/11/20150225_195734-450x600.jpg?resize=450%2C600)
แนะนำต้องทานกับผักกาดแก้วห่อแล้วราดน้ำจิ้มนะครับได้ประโยชน์ป้องกันท้องอืดไปด้วยนะครับ ^^