มินิรีวิววันนี้ขอเสนอ ร้านไก่ย่างหมุนร้านเก่าแก่ของโคราช ที่เปิดขายมานานแม้ร้านจะขายแบบซื้อกลับบ้านอย่างเดียว ร้านไก่ย่างแสงไทย
![ร้านไก่ย่างแสงไทย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/SangThai02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ร้านไก่ย่างแสงไทย อยู่บนถนนราชดำเนิน จากหน้าย่าโม ตรงไปจะเจอร้านอยู่ซ้ายมือก่อนถึงแยกไอที ร้านเปิดขายตั้งแต่ช่วงสายถึงหัวค่ำ แล้วแต่ว่าไก่หมดหรือเปล่า เบอร์โทรศัพท์ 044-241240
![ไก่ย่างแสงไทย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/SangThai01-600x600.jpg?resize=600%2C600)
ร้านไก่ย่างแสงไทยนี่เขาเคลมว่าเป็นร้านไก่ย่างหมุนร้านแรกในโคราชเลย ร้านมีมานานตั้งแต่ก่อนยุคไก่ย่างห้าดาวเสียอีกนะ การันตีด้วยป้ายเชลล์ชวนชิมเลย
![ป้ายเชลล์ชวนชิมรับประกัน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/SangThai04-450x600.jpg?resize=450%2C600)
ที่ร้านไม่มีโต๊ะนั่งทาน ลูกค้าอยากซื้อก็มาจอดรถแวะซื้อเอาครับ ไก่ย่างขายแบบเป็นตัวไม่มีแบ่ง ราคาวันที่ไปก็ตามนี้ ไก่พันธุ์ 130 บาท ส่วนไก่บ้าน 160 บาท
ซื้อไก่หนึ่งตัวแถมน้ำจิ้ม 1 ถุง น้ำจิ้มที่นี่จัดว่ารสเด็ดมาก หวานเผ็ดนิดกำลังดี ถ้าชอบอยากได้น้ำจิ้มเพิ่มต้องจ่ายเพิ่มนะ
![น้ำจิ้มอยากได้เพิ่มต้องจ่ายเงินนะ ส่วนข้าวเหนียวก็มี](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/SangThai03-600x600.jpg?resize=600%2C600)
![น้ำจิ้มของร้าน จัดว่าเด็ด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/SangThai06-600x600.jpg?resize=600%2C600)
วันนี้ซื้อไก่พันธุ์มา ไก่ย่างของร้านแสงไทยจะเด่นที่เนื้อนุ่ม หนังกรอบกำลังดี หอมเครื่องหมัก ทานพร้อมน้ำจิ้มรสอร่อยจัดว่าดีงามเลยครับ
![ไก่ย่างพร้อมทานแล้วว](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/SangThai05-600x450.jpg?resize=600%2C450)