บันยัน ทรี คอฟฟี่เฮาส์ ร้านนี้เปิดมาได้ 2 ปีกว่าแล้ว เป็นร้านกาแฟยอดนิยมอีกแห่ง เสาร์อาทิตย์คนเยอะ เพราะบรรยากาศมันชิลเหมาะกับวันพักผ่อน
![ร้านกาแฟ Banyan Tree Coffee](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_1898-600x450.jpg?resize=600%2C450)
บันยัน ทรี คอฟฟี่เฮาส์ (Banyan Tree coffee house)
- เปิดทุกวัน 9:00-21:00
- เบอร์โทรศัพท์ 088-490-4455
- จอดรถได้หน้าร้าน เดินทางได้ด้วยรถสองแถวสาย 6
- มี WiFi ฟรี
- Facebook ร้าน
ร้านอยู่ในซอยสืบศิริ 18 ถ้ามาจากถนนมิตรภาพ ลงสะพานหน้าโรงแรมสีมาธานี เลี้ยวซ้ายเข้าซอยติดกับอู่เชิดชัย (มีป้ายโรงแรม Hop Inn) ถ้ามาจากถนนสืบศิริเข้าซอยติดกับร้านรื่นรมย์
จุดดีของร้านกาแฟนี้คือที่จอดรถค่อนข้างเยอะ ลูกค้าแน่นก็ยังพอหาที่จอดรถได้ ก็เป็นความสะดวกอย่างหนึ่ง
![ทางเข้าร้านกาแฟ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_1899-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ร้านมีทั้งส่วนห้องแอร์ในร้าน และโต๊ะนั่งรอบนอก แล้วแต่ชอบ
![มุมที่นั่งนอกร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_1897-600x450.jpg?resize=600%2C450)
กาแฟของที่นี่ใช้เมล็ดกาแฟจากดอยช้าง และที่ร้านยังมีเมล็ดกาแฟดอยช้างจำหน่ายด้วย
![เคาน์เตอร์ร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_1889-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![สินค้าจากดอยช้าง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/4EF3F862-8749-4254-8998-1A0F192F4010-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ที่ร้านมีเมนูหลากหลายครบครันครับ นอกจากเครื่องดื่ม ของหวาน ยังมีเมนูอาหารจานหลักด้วย แต่ส่วนตัวเฉยๆ กับเมนูอาหารที่นี่ก็จะข้ามไป มาดูกาแฟดีกว่า สั่งลาเต้เย็นไป แก้วใหญ่ กาแฟหอมเข้มตามสไตล์ดอยช้าง
![เมนูกาแฟ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_1885-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![ลาเต้เย็น](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_1902-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เมนูของหวานของที่นี่อยากแนะนำหลายตัว จานแรกเป็นเครปกล้วย เสิร์ฟพร้อมไอศกรีมหนึ่งลูก จานใหญ่ควรทานกันหลายคน
![เครปกล้วย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/IMG_1901-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ร้านนี้มีไอศกรีมยี่ห้อ Buds ขายด้วย เดี๋ยวนี้ในโคราชหาทานไม่ค่อยมีนอกจากที่เดอะมอลล์ ว่าแล้วก็สั่งไอศกรีมเค้กมาทาน รสชาติเนื้อไอติมเข้มข้น
![ไอศกรีมเค้ก](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2014/09/36175CBE-9952-4853-A04E-DDA8E2D31EEC-600x450.jpg?resize=600%2C450)
บันยันทรี คอฟฟี่ เป็นอีกร้านกาแฟสุดนิยม ซึ่ง We Korat ก็จัดให้เป็น 1 ใน 10 ของ คาเฟ่-ร้านกาแฟ ที่คนโคราชไปเช็กอินกันมากที่สุด ด้วยครับ