หลบความวุ่นวายบนถนนธนะรัชต์ เขาใหญ่ มากันที่ร้านกาแฟสุดเท่ ท่ามกลางบรรยากาศกลางธรรมชาติที่เงียบสงบ เป็นร้านกาแฟสวยที่คุณต้องแวะมา นั่นคือร้าน Yellow Submarine Coffee Tank ในเขาใหญ่
![ร้าน Yellow Submarine Coffee Tank](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank06-600x338.jpg?resize=600%2C338)
Yellow Submarine Coffee Tank
- เปิด วันศุกร์-อาทิตย์ 9:00-19:00 น.
- เบอร์โทรศัพท์ 096-981-0682
- เสิร์ฟ กาแฟ ขนมเค้ก
- Facebook – Yellow Submarine Coffee Tank
- รีวิวร้านนี้ ที่วงในดอทคอม
พิกัดของร้าน Yellow Submarine Coffee Tank ถ้ามาจากถนนธนะรัชต์ เลี้ยวขวาที่กิโลเมตร 24 (เส้นเดียวกับที่จะไป Primo Piazza, คลองทรายรีสอร์ท, เป็นลาว) แล้วมาตามเส้นทางประมาณ 5 กิโลเมตร มีป้ายบอกทางให้เลี้ยวซ้าย ทางเดียวกับวัดเหวปลากั้ง
ถ้ามาจากถนนมิตรภาพ ให้กลับรถเพื่อเข้ามาทางถนนกุดคล้า-ผ่านศึก (ซอยร้านแดรี่โฮม) แล้วมาตามเส้นทางเรื่อยๆ 19 กิโลเมตร (กดที่นี่เพื่อไปยัง Google Maps)
![แผนที่ร้าน Yellow Submarine Coffee Tank (ภาพจาก Facebook ร้าน)](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/map-Yellow-Submarine-1024x682.jpg?resize=640%2C426)
ร้านนี้เป็นโครงการของบริษัทออกแบบ Secondfloor Architects โดยการสร้างสรรค์ร้านกาแฟที่มีบรรยากาศกลมกลืนไปกับธรรมชาติโดยรอบ ร้านจึงเป็นแนวโอเพ่น เปิดโล่ง เห็นวิวทิวทัศน์ในระยะไกล
![ภาพต้นแบบร้าน Yellow Submarine (FB: Secondfloor Architects)](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/10904469_503863753086726_3326760302294259472_o-600x600.jpg?resize=600%2C600)
เมื่อเดินเข้ามาเราจะพบกับสวนยูคาลิปตัส ทางเข้าถูกออกแบบเหมือนให้เราค่อยๆ เดินเข้าไปในผืนป่าและธรรมชาติ มีภูเขาเป็นแบคกราวด์
![เริ่มต้นที่ทางเข้าร้านก็มีสไตล์แล้ว](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank05-600x338.jpg?resize=600%2C338)
ร้านออกแบบในลักษณะโอเพ่น เหมือนเป็นเรือดำน้ำสูงใหญ่โผล่มากลางป่าตามชื่อร้าน แต่ในเรือลำนี้มีความกลมกลืนไปกับบรรยากาศ มองเห็นทิวทัศน์
![ก้าวแรกเมื่อเข้ามาในร้าน กับฉากหลังที่สวยงาม](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank_102-450x600.jpg?resize=450%2C600)
![บาร์เครื่องดื่มที่ตั้งอยู่ตรงกลาง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank09-600x338.jpg?resize=600%2C338)
![ลูกเล่นในการออกแบบที่ดูได้เพลิดเพลิน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank08-600x338.jpg?resize=600%2C338)
ด้านหลังของบาร์เป็นสวนเปิดโล่ง ให้ได้สูดอากาศเต็มที่ ใกล้กันยังเป็นห้องแอร์เผื่อใครอยากหลบร้อน เรียกว่ามีทุกมุมรองรับทุกความต้องการ
![โซนด้านหลังของบาร์](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank01-600x338.jpg?resize=600%2C338)
![ห้องแอร์ไว้หลบร้อนก็มี](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank02-600x338.jpg?resize=600%2C338)
สำหรับเมนูที่ร้าน มีทั้งกาแฟ น้ำผลไม้สกัดเย็น (Cold Press) และขนมหลากหลายอย่างให้ได้ลอง
![เมนูขนมของที่ร้าน Yellow Submarine Coffee Tank](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank07-600x338.jpg?resize=600%2C338)
สั่งลาเต้ร้อนมาลองหน่อย (85 บาท) วันที่ไปอากาศร้อน ถ้าอากาศหนาวกว่านี้ ได้กาแฟอุ่น หอมแบบนี้ ชมแมกไม้กลางธรรมชาติก็น่าสนใจดีนะ
![ลาเต้ร้อน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ส่วนแก้วนีเป็นชาเขียวปั่น ที่นี่ใช้นม UHT จากฮอกไกโดด้วยนะ (125 บาท)
![ชาเขียวปั่น](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank_101-338x600.jpg?resize=338%2C600)
ส่วนขนมหวานสั่งบานาน่าช็อคโกเอสเพรสโซ่ (50 บาท) ชิ้นนี้ยังเฉยๆ โอกาสหน้าจะลองอย่างอื่น
![บานาน่าช็อกโกเอสเพรสโซ่](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank10-600x338.jpg?resize=600%2C338)
นอกจากกาแฟ ของหวาน ที่นี่ยังมีน้ำผลไม้สกัดเย็นขายด้วย มีหลายสูตรให้ได้ลองตามแต่ฤดูกาลซึ่งที่ร้านทำมาเอง แต่ละอันมีชื่อเรียกเก๋ๆ กันไป อันนี้เป็น KG2 ประกอบด้วยกีวี (Kiwi) แอปเปิลเขียว (Green Apple) และฝรั่ง (Guava) รสชาติเปรี้ยวฝรั่งค่อนข้างเด่น ทานแล้วสดชื่น (100 บาท)
![น้ำผลไม้สกัดเย็น KG2](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/yellow_submarine_coffee_tank04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ด้วยความสวยงาม และการออกแบบที่กลมกลืนไปกับธรรมชาติโดยรอบของร้าน Yellow Submarine Coffee Tank จะเป็นร้านกาแฟระดับ “ต้องมา” เมื่อได้มาเยือนเขาใหญ่แน่นอน