วังน้ำเขียวยังมีร้านกาแฟน่านั่งอีกหลาย ที่หนึ่งที่จะแนะนำคือร้าน 22˚C Café ร้านเปิดมาได้ปีกว่าแล้วจากร้านเล็กๆ เจ้าของร้านก็ค่อยๆ ขยับขยายเพิ่มเติมพื้นที่สวนจนสวยงาม และเป็นจุดที่ใครก็แวะมา
ร้านตั้งอยู่บนถนนหมายเลข 3025 (ทางเชื่อมระหว่างทางหลวง 304 กับถนนธนะรัชต์) ถ้าเข้ามาจากทางหลวง 304 ประมาณ 10 กิโลเมตรร้านจะอยู่ทางซ้ายมือ
ร้านเปิดทุกวัน 9.00-17.00น. วันเสาร์จะเปิดถึง 18.00น. เบอร์โทรติดต่อ 089-807-0077
![แผนที่ร้าน 22˚C cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/แผนที่-600x314.jpg?resize=600%2C314)
![หน้าร้าน-22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/วังน้ำเขียว-26-600x338.jpg?resize=600%2C338)
ภายในร้านตกแต่งสไตล์ลอฟท์กึ่งการ์เด้นถือว่าสวยงามมาก พอดีแวะมาในช่วงหน้าหนาวอากาศจะเย็นสบายสามารถเลือกนั่งได้ทั้งภายในร้านและ นอกร้านแต่ถ้ามาช่วงฤดูอื่นภายในร้านน่าจะร้อนซักหน่อย
![ในร้าน - 22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/วังน้ำเขียว-30-600x338.jpg?resize=600%2C338)
![ในร้าน3 - 22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/วังน้ำเขียว-34-338x600.jpg?resize=338%2C600)
![ในร้าน4 - 22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/วังน้ำเขียว-35-600x338.jpg?resize=600%2C338)
![นอกร้าน2 - 22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/วังน้ำเขียว-42-600x338.jpg?resize=600%2C338)
![นอกร้าน3 - 22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/วังน้ำเขียว-41-600x338.jpg?resize=600%2C338)
มากันที่เมนูของร้านอันแรกเลยลองสั่ง Affogatoเป็นไอศครีมวานิลลาวางลงมาบนกาแฟ Espresso shot กาแฟเข้มตัดกับไอศครีมวานิลากลมกล่อมพอดี
![Affogato - 22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/วังน้ำเขียว-48-600x338.jpg?resize=600%2C338)
ถัดมาโกโก้เย็นรสชาติยังอ่อนอยู่มาก เน้นนมรสเหมือนกินนมรสโกโก้เลยไม่ใช่โกโก้ใส่นมนะ แอบผิดหวัง -.-”
![โกโก้เย็น - 22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/-46-e1455316913946-429x600.jpg?resize=429%2C600)
สุดท้ายเป็นมอคค่าเย็นอีกแล้วครับท่าน นมเยอะมาก ดูดไปได้แต่รสนมมาเต็มๆ กาแฟกับโกโก้รสอ่อนไปเลย
![มอคค่าเย็น - 22˚C Cafe](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/วังน้ำเขียว-45-338x600.jpg?resize=338%2C600)
โดยรวมร้านนี้เครื่องดื่มถือว่ารสชาติอ่อนเพราะเน้นนมเยอะ ทั้งกาแฟและโกโก้รสชาติไม่ออกมาเลย แต่ที่ดีก็ตรงบรรยากาศบนวังน้ำเขียวกับการจัดร้านสวยๆ นี่แหละที่ดึงดูดให้เราต้องอยากมา