ร้านบะหมี่หมูแดงรอบดึกอีกแห่งที่ขายมานานมาก และมีลูกค้าประจำแวะเวียนมาทาน ร้านบะหมี่เฮียอุ้ย หลังตลาดแม่กิมเฮง
![บะหมี่เฮียอุ้ย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/aui_noodle05-600x600.jpg?resize=600%2C600)
บะหมี่เฮียอุ้ย (เจ้าเก่า)
- ขายตั้งแต่ 2 ทุ่มเป็นต้นไป (ถึงราวตี 2 หรือของหมด)
- Facebook : บะหมี่เฮียอุ้ย – เจ้าเก่า
พิกัดร้าน อยู่บนถนนโพธิ์กลาง จากหน้าย่าโมไปด้านหลังตลาดแม่กิมเฮง ร้านตั้งอยู่ที่หน้าโรงเรียนกวดวิชา Tutor
![แผนที่ร้านบะหมี่เฮียอุ้ย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/แผนที่ร้านบะหมี่เฮียอุ้ย.png?resize=494%2C322)
ร้านนี้ทำเส้นบะหมี่เอง และขายเส้นทั้งปลีกและส่ง เส้นบะหมี่ที่นี่นุ่มหนึบอร่อย เมนูที่ร้านก็มีเฉพาะบะหมี่เกี๊ยว เริ่มต้น 35 บาท
![เมนู](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/aui_noodle06-600x337.jpg?resize=600%2C337)
น้ำเปล่าฟรีจ้า
![น้ำเปล่าฟรี](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/aui_noodle01-600x600.jpg?resize=600%2C600)
วันนี้ลองสั่งบะหมี่แห้งมาลองกัน โปะหน้าด้วยหมูแดง ตับ เกี๊ยวลวก และเกี๊ยวทอด ครบเครื่องมาก
![บะหมี่แห้ง พร้อมน้ำซุป](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/aui_noodle02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ต้องบอกว่าอร่อย ราคาไม่แพง คุ้มมาก หมูแดงหอม ชิ้นหนา
![หมูแดง ซูมกันหน่อย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/aui_noodle03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เกี๊ยวก็ให้หลายตัวดีครับ เป็นบะหมี่ชามเดียวแต่ใส่เครื่องครบครัน
![เกี๊ยวหมู](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/aui_noodle04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ร้านขายตั้งแต่ช่วงค่ำ ยาวไปเรื่อยถึงดึกเที่ยงคืน-ตีสอง แล้วแต่ว่าของจะหมดหรือเปล่า แวะเวียนมาโดนกันได้