รีวิวสั้นๆ คราวนี้มาแนะนำร้านอาหารจานเดียว อยู่หลังคุณย่าโม ขายตอนกลางวัน มีลูกค้ามาอุดหนุนกันพอควรเลย ร้านชุมพลข้าวมันไก่
![ร้านชุมพลข้าวมันไก่](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/chumpon_chicken_rice05-600x338.jpg?resize=600%2C338)
ชุมพลข้าวมันไก่
- เปิด 6:00-15:00 น.
- เบอร์โทรศัพท์ 044-267-308
- Facebook ร้าน
ร้านอยู่ถนนราชดำเนิน เส้นด้านหลังอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี ก่อนถึงแยกเลี้ยวไปถนนจอมพล ป้ายเด่นเห็นไม่ยาก ส่วนการจอดรถ ย่านนั้นค่อนข้างหาที่จอดยากหน่อย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/map-แผนที่ร้าน-ชุมพลข้าวมันไก่.png?resize=600%2C242&ssl=1)
ร้านเพิ่งปรับปรุงทำใหม่ บรรยากาศสว่าง สะอาดสะอ้านดีครับ ถึงชื่อร้านมีคำว่าข้าวมันไก่ห้อยท้าย แต่เมนูในร้านก็หลากหลายดี ล่าสุดเพิ่มก๋วยเตี๋ยวต้มยำไข่ลาวา กับเย็นตาโฟต้มยำเข้ามาด้วย
![เมนูร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/chumpon_chicken_rice01-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เมนูจานข้าวถ้าเลือกไม่ถูกทานอะไรดี มีช้อยส์คือข้าวรวมมิตร (50 บาท) มีครบในจานเดียว ไก่ หมูแดง หมูกรอบ ปริมาณก็ตามภาพ
![ข้าวรวมมิตร](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/chumpon_chicken_rice04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
มาดูเมนูแนะนำอันใหม่บ้าง ก๋วยเตี๋ยวต้มยำไข่ลาวา (40 บาท) ให้เครื่องเยอะแต่พวกลูกชิ้นยังเฉยๆ ไม่โดนมาก
![ก๋วยเตี๋ยวต้มยำไข่ลาวา](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/chumpon_chicken_rice02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ส่วนไข่ลาวามาแบบเยิ้มๆ เลย พอทานเข้ากับน้ำต้มยำก็อร่อยเด็ดดี เป็นอีกร้านง่ายๆ ตัวเลือกสำหรับมื้อกลางวัน และคนที่แวะมาไหว้อนุสาวรีย์ท้าวสุรนารีครับ
![ดูไข่ลาวาเยิ้มๆ ซะ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/chumpon_chicken_rice03-600x600.jpg?resize=600%2C600)