มาแนะนำร้านอาหาร-สเต็ก ห้องแอร์เย็นๆ อีกร้าน นั่นคือร้านครัวละมุน ซึ่งอยู่ใกล้กับร้านกาแฟละมุนที่เราเคยรีวิวแล้วนั่นเอง ไปดูกัน
![ร้านครัวละมุน & สเต็ก](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/lamoon_steak04.jpg?resize=696%2C392&ssl=1)
ครัวละมุน & เสต็ก
- เปิดทุกวัน 10:00-20:30 น.
- เบอร์โทรศัพท์ 090-945-7348
- มี WiFi ฟรี
- Facebook ร้าน
พิกัดร้านครัวละมุน อยู่ใกล้กับร้านกาแฟละมุน ในซอยกิ่งจันทน์ การเดินทางมาต้องลัดเลาะหน่อย โดยอาจมาเส้นทาง บขส. เก่า แล้วเข้าซอยข้างเซเว่นฯ หรือมาทางซอยข้างวัดโพธิ์ หรือเลาะมาจากซอยในตรอกจันทร์
![แผนที่ และการเดินทางมาร้านครัวละมุน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/12495129_524364544402479_4532886931672598293_n.jpg?resize=696%2C352&ssl=1)
เมนูในร้านมีทั้งอาหารจานเดียว กับข้าว สเต็ก สลัด สปาเกตตี้ เรียกว่าครบทุกอย่างในร้านเดียว รีวิววันนี้เน้นไปทางสเต็กครับ มาดูจานแรก เป็นสลัดไข่ต้ม (79 บาท) จัดเต็ม จานสวย
![สลัดไข่ต้ม](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/lamoon_steak06.jpg?resize=600%2C338&ssl=1)
จานนี้เป็นสปาเกตตี้ขี้เมาซีฟู้ด (129 บาท) เลือกแบบเส้นดำครับ
![สปาเกตตี้ขี้เมาซีฟู้ด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/lamoon_steak05.jpg?resize=600%2C338&ssl=1)
มาดูสเต็กบ้าง ของที่นี่เป็นสเต็กแบบเลือกซอสได้หลายแบบ ทั้งแบบนานาชาติ หรือเผ็ดสไตล์ไทยก็มี จานแรกเป็นแฮมสเต็กรมควัน (159 บาท) ชิ้นใหญ่ดี
![สเต็กแฮมรมควัน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/lamoon_steak03.jpg?resize=600%2C338&ssl=1)
จานนี้เป็นสเต็กไส้กรอกรมควัน (169 บาท)
![สเต็กไส้กรอก](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/lamoon_steak07.jpg?resize=600%2C338&ssl=1)
สเต็กหมู เลือกซอสได้ จานนี้เลือกเป็นบราวน์ซอส (129 บาท)
![สเต็กหมูบราวน์ซอส](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/lamoon_steak02.jpg?resize=600%2C338&ssl=1)
จานสุดท้ายเป็นพอร์คชอป ซอสสามรส รสชาติเปรี้ยวหวานแบบไทยๆ จานนี้แปลกดี แนะนำให้ลองกัน (159 บาท)
![พอร์คชอป ซอสสามรส](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/03/lamoon_steak01.jpg?resize=600%2C338&ssl=1)
ร้านครัวละมุนมีเมนูหลากหลายให้ได้ลอง แถมมีทั้งจานอาหารไทย อาหารฝรั่ง น่าจะถูกใจกันได้ทุกคนครับ