มินิรีวิววันนี้ มาที่ตลาดนัดเซฟวันกันครับ เป็นร้านฟู้ดทรัคที่เสิร์ฟบะหมี่สไตล์ญี่ปุ่น หรือราเมน นั่นคือร้านนารูโตะราเม็ง
พิกัดของร้านนารูโตะราเม็ง อยู่ด้านหลังโซนใหม่ พาวิลเลียน บริเวณเดียวกับพวกรถวินเทจและพระเครื่อง ที่จริงจะบอกว่าร้านนี้เป็นฟู้ดทรัคแบบไทยๆ ก็ได้ เพราะเขาดัดแปลงรถสามล้อเครื่องหรือตุ๊กตุ๊ก มาเป็นรถขายบะหมี่เลยทีเดียว
![ร้านนารูโตะ ราเม็ง ตลาดเซฟวัน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/04/naruto_ramen04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เมนูของที่นี่ก็ง่ายๆ มี 3 อย่าง ราเม็งแบบซุปใส ซุปต้มยำ และเกี๊ยวซ่าราเม็ง ราคา 50 บาท
![เมนู](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/04/naruto_ramen01-600x450.jpg?resize=600%2C450)
วันนี้ลองสั่งนารูโตะราเม็งครับ เป็นราเม็งน้ำใส ซุปกระดูกหมูหอม มาพร้อมกับหมูชาชู และลูกชิ้นปลานารูโตะสมชื่อร้าน ที่เห็นเสิร์ฟในชามโฟมก็เพื่อให้สะดวกเก็บ สามารถนั่งทานได้ที่โซนโต๊ะทานอาหารบริเวณนั้น
![นารูโตะ ราเม็ง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/04/naruto_ramen03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
นอกจากนี้ที่ร้านยังมีเกี๊ยวซ่าจากร้านยาโมชิ ที่ถือเป็นเกี๊ยวซ่าอร่อยร้านหนึ่งเลยในโคราช ครบครันได้บรรยากาศมาลองกันได้ครับ
![เกี๊ยวซ่าก็มี](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/04/naruto_ramen02-600x450.jpg?resize=600%2C450)