ข่าวดีสำหรับผู้ชื่นชอบกีฬาที่มาพร้อมความเย็น อย่างไอซ์สเกต เพราะในปีนี้เมืองโคราชเราจะมีลานไอซ์ เปิดถึง 2 แห่ง นั่นคือที่ห้างเดอะมอลล์ ส่วนต่อขยาย และห้างเทอร์มินัล 21 โคราช ภายใต้แบรนด์เดียวกันคือ The Rink (เดอะริงค์)
![ลานไอซ์สเกต The Rink สาขา Zpell ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/04/IMG_8454.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
โดยทางผู้บริหารของ เดอะริงค์ กรุ๊ป ได้เปิดเผยว่า ลานสเก็ตน้ำแข็ง “เดอะริงค์ ไอซ์ อารีน่า” จะทยอยเปิดสาขา โดยที่เดอะมอลล์ โคราช จะเปิดในเดือนกันยายน และที่เทอร์มินัล 21 โคราช ในเดือนพฤศจิกายน
ปัจจุบันลานไอซ์สเกตของเดอะริงค์ มีสาขาอยู่ 6 แห่งคือที่ เซ็นทรัลเวิลด์, เซ็นทรัล พระราม 9, เซ็นทรัล อุดรธานี, แฟชั่น ไอส์แลนด์, ซีคอน บางแค และสาขาล่าสุด สเปลล์ ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต
![ลานไอซ์สเกต The Rink ที่ห้างเซ็นทรัลเวิลด์](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/04/IMG_8456.jpg?resize=600%2C600&ssl=1)
![ลานไอซ์สเกต The Rink ที่พระราม 9](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/04/IMG_8453.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ข้อมูลเพิ่มเติมจาก ประชาชาติธุรกิจ