แนะนำร้านข้าวต้ม อาหารตามสั่งน่าสนใจอีกร้าน อยู่ถนนช้างเผือก ร้านนี้เขาดีระดับมีรางวัลการันตี เมนูก็ได้เร็วสะดวกดี ชื่อว่าร้าน ขวัญข้าว ครับ
ขวัญข้าว
- เปิดทุกวัน 11:00-24:00น.
- เบอร์โทรศัพท์ 093-4768486 , 091-0656670
- จอดรถได้ที่ลานจอดรถที่อยู่ติดกับร้าน
- รีวิวร้านนี้ที่วงใน
ร้านขวัญข้าวอยู่ถนนช้างเผือก เส้นไปโรงพยาบาลมหาราชฯ อยู่ไม่ไกลจากยูบาร์ สามารถจอดรถได้ที่ลานจอดรถใหญ่ซึ่งอยู่ใกลกัน
บรรยากาศในร้านเป็นแบบโล่งๆ ง่าย ถ้าช่วงกลางคืนมีโต๊ะนอกร้านด้วย
![บรรยากาศในร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/08/kwankhao01-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เมนูของที่นี่เป็นสไตล์ร้านข้าวต้ม อาหารตามสั่ง หลากหลายตามใจชอบเลย ยังมีมุมส้มตำด้วย เชฟของที่ร้านก็มีรางวัลแข่งขันการันตี อย่าง เหรียญเงินประกวดทำอาหารฟรีสไตล์ระดับประเทศของแม็คโครเลยทีเดียว
![ป้ายรางวัล](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/08/kwankhao09-600x450.jpg?resize=600%2C450)
อาหารที่นี่รอไม่นานก็มาเสิร์ฟแล้ว จานแรกเป็นต้มซุปเปอร์ขาไก่ (80 บาท) ต้มซุปเปอร์ชามใหญ่ รสชาติเผ็ดเปรี้ยวหวานนิดๆ ลงตัวเลย
![ต้มซุปเปอร์ขาไก่](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/08/kwankhao03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จานถัดมาเป็นออส่วน (80 บาท) ผัดหอยกับแป้งมานิ่มกำลังดี
![ออส่วน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/08/kwankhao04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
สั่งส้มตำบ้าง จานนี้เป็นส้มตำไทยปูม้า (120 บาท) ปูม้าตัวไม่ใหญ่มาก แต่สดดี รสชาติกลางๆ กำลังดี
![ส้มตำปูม้า](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/08/kwankhao05-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ส่วนจานนี้เป็นยำปลาดุกฟู (80 บาท) ปลาดุกฟูทอดแผ่นใหญ่เตรียมรอไว้แล้ว น้ำยำรสชาติเผ็ดกลางๆ กำลังลงตัว
![ยำปลาดุกฟู](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/08/kwankhao08-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ปิดท้ายด้วยเมนูแนะนำของทางร้าน ปากเป็ดทอดสมุนไพร (120 บาท) เป็ดแห้งเหนียวไปหน่อย จานนี้เลยเฉยๆ แต่บางคนอาจจะชอบให้ทอดประมาณนี้ก็ได้นะ
![ปากเป็ดทอดสมุนไพร](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/08/kwankhao07-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จริงๆ เห็นร้านนี้มาสักพักแล้ว ลูกค้าแน่นทุกคืน เพิ่งมีโอกาสได้มาลอง ก็อยากแนะนำร้านขวัญข้าวนี้ อาหารรสชาติดี มีเมนูหลากหลายระดับภัตตาคารเลย แถมได้อาหารเร็วไม่ต้องคอยนานครับ