ยังคงตามหาร้านบะหมี่หมูแดงโดนๆ ในโคราชกันต่อ วันนี้มาแนะนำร้านแถวเซฟวัน ขายตั้งแต่กลางวันจนถึงดึก ปริมาณคุ้มดี ชื่อร้านบะหมี่เจ้าสัวครับ
![ร้านบะหมี่เจ้าสัว](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/09/chaosua04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
บะหมี่เจ้าสัว
- เปิดทุกวัน 12:00-23:30 น.
- เบอร์โทรศัพท์ 087-260-4456
- รีวิวและดูพิกัดร้านนี้ที่วงใน
ร้านอยู่มิตรภาพซอย 15 เส้นทางเข้าการเคหะ ติดตลาดเซฟวัน ตรงเข้ามา ร้านอยู่ซ้ายมือติดกับร้านยาเภสัชกรหน่อย
![แผนที่ร้านบะหมี่เจ้าสัว](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/09/maps-600x432.png?resize=600%2C432)
ถึงวางรถเข็นหน้าร้าน แต่เดี๋ยวนี้เขาก็ขยับขยายจนมีห้องเป็นของตัวเองแล้ว นั่งกันสบายไม่ร้อน
![บรรยากาศร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/09/chaosua03-600x338.jpg?resize=600%2C338)
เมนูเด่นของร้านนี้คือหมูแดง ที่ทำใหม่ตลอดทั้งวัน ไปตอนค่ำๆ เขาก็ยังอบหมูแดงออกมาใหม่ๆ ร้อน หอมฉุยชวนหิวเป็นที่สุด ชามนี้เป็นบะหมี่เกี๊ยวน้ำหมูแดง (35 บาท) ซุปหวานอร่อย เส้นบะหมี่ที่นี่ขนาดใหญ่
![บะหมี่เกี๊ยว](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/09/chaosua02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ชามนี้เป็นบะหมี่แห้ง (35 บาท) หมูแดงที่นี่ทำใหม่รสชาติจะออกหวานนำหน่อย แล้วแต่คนชอบ
![บะหมี่แห้งหมูแดง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/09/chaosua01-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ถ้าติดใจหมูแดงของที่นี่ซึ่งเด็ดมากก็สามารถสั่งข้าวหมูแดงมาได้ หมูเยอะขึ้น น้ำราดชุ่มเลย เป็นอีกร้านโซนการเคหะ ขายตลอดวัน รสชาติดีน่าไปลองครับ
![ข้าวหมูแดง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/09/chaosua05-600x450.jpg?resize=600%2C450)