เมืองโคราชมีร้านเบอร์เกอร์เจ๋งๆ อยู่หลายร้าน และร้านนี้เราก็อยากนับเข้าไปด้วย คือร้านจำนง Burger & Coffee ที่เสิร์ฟเบอร์เกอร์ไซส์ใหญ่แบบมีคอนเซปต์ด้วยนะ มาดูกัน
![ร้านจำนง Burger & Coffee](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จำนง Burger & Coffee
- เปิดทุกวัน 9:00-21:00น.
- มี WiFi ฟรี จอดรถได้ที่ด้านข้างร้าน
- Facebook : จำนง burger & coffee
- รีวิวร้านนี้และดูแผนที่ได้ที่วงใน
ร้านอยู่เส้นทางเข้าไปสนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา จากถนนสาย 304 เลี้ยวเข้ามาเพียงเล็กน้อย ร้านจะอยู่ขวามือ เป็นตู้คอนเทนเนอร์ นั่นคือร้านจำนงนี่แหละ เข้ามาได้เลย จะว่าไป พิกัดถือว่าดี เวลาดูฟุตบอลสวาดแคทก็น่ามาชิลล์ก่อนแข่งได้นะ
![แผนที่ร้าน จำนง Burger & Coffee](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/maps-600x342.jpg?resize=600%2C342)
![เห็นตู้คอนเทนเนอร์ นี่แหละร้านจำนง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong05-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ร้านนำตู้คอนเทนเนอร์มาตกแต่ง บรรยากาศที่นี่มันเท่ดีนะ ร้านไม่ใหญ่มาก แต่มีมุมสงบ มุมนั่งภายนอกร้าน มีหนังสือให้อ่าน มีเกมกระดานให้เล่นด้วยนะ
![บรรยากาศในร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
กินกาแฟรอกันก่อนแล้วกันนะ สั่งลาเต้เย็น รอไม่นาน (65 บาท)
![ลาเต้เย็น](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
อันนั้นเป็นส่วนของกาแฟ มาดูเมนูหลักหน่อย ซึ่งก็คือเบอร์เกอร์ ของที่นี่เน้นเบอร์เกอร์ไซส์ใหญ่ เรียงไส้เป็นระดับหลายชั้น ใส่ของหลายอย่าง เมนูก็เข้าใจง่ายไม่ซับซ้อน
![เมนูดูง่าย รู้เลยมีอะไรให้ทาน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong01-450x600.jpg?resize=450%2C600)
สั่งหอมทอดมาทานเล่นรอก่อนแล้วกัน (80 บาท)
![หอมทอด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong07-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เบอร์เกอร์แรกก็มาเสิร์ฟ ชื่อว่า จาร์จาร์ (210 บาท) เป็นขนมปัง ประกบเบคอน หอมย่าง หอมทอด เนื้อวัวออสเตรเลีย และชีส หนาๆ มาเต็ม
![จาร์จาร์ เบอร์เกอร์](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong08-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ทานสมูธตี้คู่กัน ก็ดีนะ (75 บาท)
![สมูธตี้](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong06-600x450.jpg?resize=600%2C450)
อีกอันที่สั่งเป็นเบอร์เกอร์ ดาร์ธ เวเดอร์ (เมนูที่นี่เขาอิงสตาร์วอร์สหน่อยนะ – 260 บาท) ขนมปังก็ต้องเป็นสีดำให้สมชื่อ ใส่เนื้อสองชิ้น เบค่อน หอม ชีส เมนูนี้เน้นความหนักแน่น ผักไม่ต้องกันเลยทีเดียว จริงๆ มีเบอร์เกอร์ที่ไซส์ใหญ่กว่านี้อีกนะเป็นเบอร์เกอร์ Hulk ถ้าจำไม่ผิด ขนมปังจะเป็นสีเขียว
![เบอร์เกอร์ ดาร์ธ เวเดอร์](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/10/jumnong09-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ขนมปังของที่นี่สั่งทำพิเศษ มีเนื้อสัมผัสนุ่มมาก ทานคู่กับเนื้อด้านในแล้วมันกำลังดีเลย เครื่องก็เรียงซ้อนมาเต็มได้รสชาติ พยายามอ้าปากแต่ก็ไม่ไหว ต้องหั่นแบ่งสักหน่อย (ฮา) อยากลองเบอร์เกอร์ดี มีคอนเซปต์ ก็แนะนำให้มาลองที่ร้านจำนงนี้กันครับ