ได้รับคำแนะนำให้มาลองร้านนี้ บอกว่าเป็นร้านปิ้งย่างบุฟเฟ่ต์ที่มาแรงมาก คนเต็มแทบทุกคืน ขนาดนั้นเลย มาดูแล้วกัน ชื่อร้านชาบู Fin ครับ
![ร้าน ชาบู Fin](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin101.jpg?resize=696%2C392&ssl=1)
ชาบู Fin
- เปิดทุกวัน 17:00-23:00น.
- เบอร์โทรศัพท์ 080-195-9980 , 080-172-4622
- รีวิวร้านนี้ และดูพิกัดเพิ่มเติมที่ Wongnai
พิกัดร้านอยู่ถนนเส้นสุระ 2 เลี้ยวซ้ายมาจากสี่แยกประโดกเล็กน้อยก็เจอร้านเลยอยู่ทางขวามือ มีที่จอดรถตรงพื้นที่ข้างร้านครับ
![แผนที่ร้าน ชาบู Fin](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/map.png?resize=696%2C423&ssl=1)
เรามาที่ร้านประมาณ 2 ทุ่ม ลูกค้าก็ยังเยอะอยู่เลย
![วันนี้มาช่วงค่ำหน่อย แต่ลูกค้าก็ยังเยอะ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin02.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มาดูกติกาที่ร้านก่อน ราคาน่าสนใจมาก บุฟเฟ่ต์ 159 บาท เครื่องดื่มก็บุฟเฟ่ต์ 19 บาท อย่าคิดมาก สั่งรวมไปเลยก็ตกคนละ 178 บาท ที่สำคัญไม่จำกัดเวลาด้วย
![ราคาบุฟเฟ่ต์ น่าสนใจทีเดียว](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin01.jpg?resize=450%2C600&ssl=1)
เครื่องดื่มบุฟเฟ่ต์ ก็ดีเลย ทานได้สบายใจ
![เครื่องดื่ม เติมไม่อั้น](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มาดูไลน์ของกันบ้าง อันนี้บอกเลยว่าแค่ส่วนหนึ่งนะ ก็มีหมู ไก่ เครื่องใน ตามเรื่องราว ผักสดก็หลากหลายดี มีต้นอ่อนทานตะวันด้วย
![ไลน์ของปิ้งย่าง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![ผักสด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin09.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ไฮไลท์ของร้านนี้คือกุ้งนั่นเอง อันนี้ถ่ายมาตอนคนตักไปเยอะแล้ว แต่บอกเลยว่าร้านเติมของเรื่อยๆ ตลอดนะ กุ้งขนาดกำลังดีกลางๆ แต่มีให้ทานตลอดนี่ก็ดีมาก
![กุ้งจ้า](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin08.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มาดูของกินอย่างอื่น ก็มีทั้งพวกของทอด ซูชิ หอยนางรมก็มีนะ
![หอยนางรมสด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin11.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![ของทอด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin05.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
เตาย่างของที่นี่เป็นช่องซุปใหญ่ บางคนเลยทานเป็นชาบูไปด้วยซะเลย ก็แล้วแต่ความชอบนะ
![เตาใหญ่ดี](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
น้ำจิ้ม รสชาติกำลังดี ไม่เผ็ดจัดไป
![น้ำจิ้ม](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin03.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มีของให้ทานหลากหลาย แถมเพิ่มของตลอด มีกุ้งด้วย แถมราคายัง 178 บาท ไม่จำกัด ก็อย่าแปลกใจว่าทำไมร้านชาบู Fin จะเป็นที่นิยมขนาดนี้ สายบุฟ สายปิ้งย่าง มาโดนกันได้ครับ
![พร้อมแล้ว รออยู่ใย ทานเถอะ!](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/shabufin10.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)