วันนี้มารีวิวร้านอาหารตามสั่ง-ข้าวต้มอีกแห่งครับ ย่านการเคหะ เซฟวัน นี่มีหลายร้านน่าสนใจ โดยมาที่ร้านสุพรรณโภชนา
![ร้านสุพรรณโภชนา](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/suphan08-600x450.jpg?resize=600%2C450)
สุพรรณโภชนา
- เปิด 17:00-23:00น. (ปิดทุกวันอาทิตย์)
- รีวิวร้านนี้ที่วงในดอทคอม
ร้านอยู่เส้นถนนคลองส่งน้ำ หลังตลาดเซฟวัน เข้าได้อีกทางจากถนน 304
![แผนที่ร้านสุพรรณโภชนา](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/maps1-600x526.png?resize=600%2C526)
ร้านเป็นแบบตามสั่ง จานเดียว ข้าวต้ม โล่งๆ ครับ เมนูมีให้เลือกเยอะดี มีเมนูแปลกๆ ร้านอื่นไม่ค่อยทำด้วยนะ
![บรรยากาศร้านสุพรรณโภชนา](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/suphan05-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![เมนู](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/suphan07-450x600.jpg?resize=450%2C600)
มาดูเมนูที่สั่ง เราเลือกสั่งกับข้าวหลายอย่างมาลอง จานแรกเป็นยำหมึกสด (70 บาท) เผ็ดเปรี้ยวครบเครื่อง หมึกสดดี อีกจานเป็นยำปลากระป๋อง
![ยำหมึกสด](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/suphan01-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![ยำปลากระป๋อง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/suphan02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จานผัดบ้าง สั่งผัดหอยลายน้ำพริกเผา รสชาติลงตัว ได้หอยเยอะดีตามในภาพ (70 บาท) อีกจานเป็นปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย
![ผัดหอยลายน้ำพริกเผา](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/suphan03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![ปลากะพงผัดขึ้นฉ่าย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/suphan06-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ปิดท้ายด้วยต้มจืดไข่น้ำ ไม่ค่อยเห็นร้านทำขายกัน (หรือจริงๆ ก็มี แต่ไม่ได้สั่ง ^^’) ก็ลองกันได้ (70 บาท)
![ต้มจืดไข่น้ำ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/11/suphan04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
สุพรรณโภชนาเป็นอีกร้านที่มีเมนูให้ลองหลายอย่าง ราคาไม่แรง นั่งชิลล์ยาวรอบดึกก็ได้เพราะเขาเปิดถึงห้าทุ่มครับ