อัพเดต: ตอนนี้ร้านย้ายไปอยู่ทางเข้าหมู่บ้านสุรสวัสดิ์
มาแนะนำร้านหมูกระทะยอดนิยมอีกแห่ง ที่ มทส. ประตู 1 นักศึกษาที่นี่มานั่งกันเต็มทุกคืน นั่นคือร้าน เปาเนื้อย่างเกาหลี ครับ มาดูกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/12/pao_bbq03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เปา หมูกระทะ
- เปิด 17:00-23:00น.
- เบอร์โทรศัพท์ 099-471-6688
- Facebook เปาเนื้อย่างเกาหลี
- รีวิวร้านนี้ที่วงในดอทคอม
พิกัดร้านอยู่ถนนมหาวิทยาลัย ทางเข้า มทส. ประตู 1 โดยเข้าไปทางซอยด้านหลังตลาดสดหน้า ม. (ใกล้วงเวียน) เข้ามาสักหน่อยเห็นคนเยอะก็รู้แล้วว่าใช่ (ร้านยังมีอีกสาขา ที่ประตู 4 ด้วย)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/12/map_pao_bbq-600x335.jpg?resize=600%2C335)
ช่วงหัวค่ำลูกค้าก็เยอะมากแบบนี้เลย ส่วนใหญ่ก็เป็นนักศึกษา มทส. นี่แหละครับ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/12/pao_bbq02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ที่นี่ไม่ได้เป็นบุฟเฟ่ต์นะ ให้สั่งเป็นชุด เราเลยสั่งชุดหมูกระทะรวมชุดใหญ่ หมูล้วน+สามชั้น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/12/pao_bbq04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ข้อดีของการทานหมูกระทะแบบสั่งแยกที่สังเกตได้ คือหมูจะหมักมาเต็มพิกัด หมูมีรสชาติดี นุ่มนวลนะ ที่ร้านเปานี้ก็เช่นกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/12/pao_bbq05-600x450.jpg?resize=600%2C450)
น้ำจิ้มของที่นี่รสชาติแซ่บเผ็ดนำเลย ให้ถ้วยใหญ่ดี จิ้มสะใจ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/12/pao_bbq01-600x450.jpg?resize=600%2C450)
อย่ารอช้า It’s หมูกระทะ Time ได้เวลาย่างปิ้งทานเลยดีกว่าาา
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/12/pao_bbq06-600x450.jpg?resize=600%2C450)
นอกจากหมูกระทะแล้ว ทางร้านยังมีกุ้งเป็นขายด้วย โดยสามารถสั่งกุ้งเป็นเผามาทานเพิ่มได้อีก ราคาครึ่งกิโล 175 บาท ได้เยอะอยู่นะเนี่ย ครบครันในราคาไม่แรงแบบนี้ ก็ไม่แปลกใจครับที่ร้านเปาเนื้อย่างเกาหลี จะเป็นร้านขวัญใจนักศึกษา มทส. อีกแห่ง ตามมาลองกันได้
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/12/pao_bbq07-600x450.jpg?resize=600%2C450)