มทส. มีร้านสเต๊กที่ดีงามมากร้านหนึ่งจนเราอดไม่ได้ที่จะแนะนำ นั่นคือร้าน ปัญญ์ แอนด์ ปริณณ์ สเต็ก พิกัด มทส. ประตู 1 มาดูกันครับ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat10.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ร้าน Punn & Prinn (ปัญญ์ ปริณณ์)
- เปิด 11:00-22:00น.
- เบอร์โทรศัพท์ 096-909-9633
- Facebook : PUNN & PRINN steak
- รีวิวร้านนี้ที่วงในดอทคอม
มาว่ากันด้วยพิกัดก่อน แม้จะบอกว่าอยู่ใกล้ทางเข้า มทส. ประตู 1 แต่ถ้าหากมาจากถนนเส้น 304 ตอนเข้ามาต้องไปกลับรถตรง อบต. ก่อน แล้ววิ่งมา ร้านจะอยู่ก่อนสู่ถนนหลักเล็กน้อย ร้านอยู่ฝั่งขาออก
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/map_punn_prinn.jpg?resize=664%2C526&ssl=1)
บรรยากาศร้านเป็นแบบบ้านๆ เรียบง่ายสบาย อันนี้เรามาตอนกลางคืนก็นั่งเอาท์ดอร์ดีกว่า ลมเย็นๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat01.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มาดูเมนูก่อน ของที่นี่เน้นสเต๊ก สปาเกตตี้ จริงๆ มีเมนูกลุ่มโรตีด้วย แต่วันนี้ยังไม่ได้ลองนะครับ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat03.jpg?resize=427%2C600&ssl=1)
อีกจุดขายของทีนี่คือเบียร์นอก กับคราฟต์เบียร์ มีให้ลองเยอะเลย อย่ากระนั้น จัดไปครับ บรรยากาศชิลล์เสียขนาดนี้
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat02.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มาดูอาหารที่สั่งแล้วกัน จานแรก เรียกน้ำย่อยก่อนด้วยผักโขมอบชีส ถ้วยขนาดกำลังดี (69 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat08.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ส่วนจานนี้เป็นสปาเกตตี้ต้มยำทะเลแห้ง (109 บาท) นำเส้นไปผัดกับซอสต้มยำ เครื่องทะเลจัดเต็ม รสชาติกลางๆ นะ ไม่เผ็ดเกินไป
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat05.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มาดูสเต๊กบ้าง ของที่ร้านนี้ราคากลางๆ แต่ขนาดนี่ใหญ่บึ้มคุ้มมาก จานแรกเป็นสเต๊กปลาแซลมอน ชิ้นหนากำลังดี ย่างสุกทั่วถึง (179 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ส่วนจานนี้เป็นสเต๊กเนื้อพริกไทยดำ เสิร์ฟพร้อมน้ำจิ้มแจ่ว เนื้อชิ้นใหญ่ พริกไทยดำเข้าเนื้อ นุ่ม ได้ใจมาก (249 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat09.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ปิดท้ายด้วยทีโบน ดูความอลังของเนื้อก่อน ชิ้นใหญ่จริงๆ รสชาติเข้มข้น เนื้อนุ่มดี (269 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/punn_and_prinn_steak_korat06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
บรรยากาศร้านก็ชิลล์ อาหารก็จานใหญ่ รสชาติดี โดนใจ ปัญญ์แอนด์ปริณณ์ เลยเป็นอีกร้านที่อยากให้ได้มาลองกันครับ