แนะนำร้านคาเฟ่ที่เน้นของหวาน ขนมเค้ก ดูดีมีคุณค่าน่ามาลอง ในบรรยากาศบ้านหลังใหญ่ พิกัดกลางเมืองโคราช ที่ร้าน We Bake Love นั่นเอง มาดูกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0112.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
We Bake Love (วีเบคเลิฟ)
- เปิด 10:00-19:00น. หยุดวันอังคาร
- เบอร์โทรศัพท์ 099-460-5460
- มี WiFi ในร้าน, จอดรถได้ด้านหลังร้าน
- Facebook : Webakelove
- รีวิวร้านนี้ที่วงในดอทคอม
พิกัดร้านอยู่ถนนมหาราช ซอยตรงข้ามโรงพยาบาลเซนต์แมรี่ ในซอยร้านจะอยู่ตรงข้ามกับสีมาคอนโดเลย การมาที่ร้านมาได้หลายทาง ทั้งจากถนนมิตรภาพ-ขอนแก่น หรือมาจากซอยตลาดประปา-โรงพยาบาลมหาราช ก็ได้
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/map.jpg?resize=640%2C386&ssl=1)
คุณแอนเจ้าของร้านนี้มีประสบการณ์ในวงการอาหาร-เบเกอรี่มานานมานานกว่า 20 ปี นอกจากที่ร้านจะมีขนมหวาน ขนมอบ อาหารจำหน่าย ชั้นบนยังเป็นโรงเรียนสอนทำขนมด้วย ทานแล้วชอบใจ อยากทำเองบ้างก็สมัครเรียนได้ ว่าอย่างนั้นเลย
ก้าวแรกเข้ามาในร้าน บรรยากาศต้องยอมรับว่าสุดมากๆ กว้างขวางมีมุมส่วนตัว เลือกกันได้ตามชอบ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0104.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มาสั่งขนมทานกันก่อน ที่ร้านมีเค้กทำใหม่ทุกวัน หลากหลายชนิด เลือกได้ตามชอบ ลายตาเลือกไม่ถูกจริงๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0103.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0101.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0102.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
สั่งเครื่องดื่มมาลองก่อน ลาเต้เย็น (60 บาท) ที่ร้านยังมีเมล็ดกาแฟต่างประเทศแบบพิเศษด้วย สอบถามดูได้
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0109.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ไม่เสียเวลา รอไม่นานขนมก็มาพร้อมเสิร์ฟตรงหน้า เราเชื่อว่าร้านนี้ถูกใจสายแชะแอนด์แชร์แน่ บรรยากาศมันสวยงามจริงๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0107.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ชิ้นแรกเค้กสตรอเบอร์รี่ซันเดย์ (80 บาท) เนื้อแน่นเนียนสลับชั้น ได้รสสัมผัสสตรอเบอร์รี่กำลังดี ไม่หวานจัดจ้านเกินไป
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0106.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
เค้กอีกอันนำเสนอสำหรับคนรักสุขภาพ เค้ก Choc Flourless หรือเค้กช็อคโกแลตไม่ใส่แป้ง ทำให้ได้รสชาติของไข่และช็อคโกแลตเข้มข้นขึ้น (75 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0105.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
บราวนี่ที่นี่ก็น่าโดนเหมือนกัน แป้งหนึบหนับแน่นเข้มข้นมาก เราเลือกแบบหน้ามาร์ชเมลโล่ เลยยิ่งหนึบหนับเข้าไปอีก 55+
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0108.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ไม่ใช่มีแค่ขนมเค้กของหวาน ที่ร้าน We Bake Love ยังมีเมนูอาหารด้วย เราลองสั่ง All Day Breakfast อย่างครัวซองผักโขมมา (65 บาท) แป้งครัวซองอบมาร้อนๆ กรอบเนียนมา ส่วนไส้ผักโขมก็ละมุนจริงๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/webakelove0110.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
We Bake Love เป็นร้านคาเฟ่อาหาร ขนมหวาน ครอบเครื่อง วัตถุดิบคุณภาพดี มาแล้วก็ประทับใจเลยอยากบอกต่อให้เพื่อนๆ ได้ตามไปลองชิมกันครับ