Miza Cafe’ เป็นร้านอาหารเช้า กึ่งร้านกาแฟ มีจุดเด่นคือนำตึกเก่ากลางเมืองมาปรับปรุง ให้มีบรรยากาศร่วมสมัยนิดๆ จีนหน่อยๆ เป็นยังไง มาดูกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/mizacafe01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
Miza Cafe’
- เปิด 8:00-15:00น.
- เบอร์โทรศัพท์ 091-828-8758
- รีวิวร้านนี้ที่วงในดอทคอม
ร้าน Miza Cafe’ อยู่หัวมุมถนนสุรนารี ทางเข้าสถานีขนส่งนครราชสีมาเก่า (บขส. เก่า) ร้านเด่นโดดมาก เห็นได้ไม่ยาก
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/map.png?resize=600%2C444&ssl=1)
บรรยากาศให้ความรู้สึกแบบร้านกาแฟโบราณ แต่ตกแต่งร่วมสมัยหน่อย มีเมนูให้ลองหลากหลายดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/mizacafe03.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/mizacafe02.jpg?resize=600%2C422&ssl=1)
เราเริ่มด้วยการสั่งกาแฟซิกเนเจอร์ของที่นี่ก่อน Miza Coffee ร้อน (40 บาท) ฟองนมหนาได้รสสัมผัสอีกแบบดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/mizacafe05.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
อาหารเช้าที่นี่มีหลากหลายดีครับ ไข่กระทะ, อเมริกันเบรกฟาสต์นั่นก็มี รวมทั้งจานนี้ ข้าวต้มกระดูกหมู ชามใหญ่ดี 30 บาทเท่านั้น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/mizacafe04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ปิดท้ายด้วยเมนูพิเศษที่นี่ ไข่พระอาทิตย์ ซึ่งเป็นสูตรเมนูพระราชทานของในหลวง รัชกาลที่ ๙ เป็นไข่ไส้ข้าวจานใหญ่เลย 39 บาทครับจานนี้่
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/mizacafe06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/03/mizacafe07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ก็เป็นอีกร้านอาหารเช้าแนะนำอยู่กลางเมืองโคราช ใครเพิ่งเดินทางมาลงรถที่ บขส. เก่า ก็เดินมาได้ไม่ยาก ที่ร้าน Miza Cafe’ นี้ครับ