มินิรีวิวคราวนี้เข้ามาที่ห้างเดอะมอลล์ โคราช แนะนำร้านอาหารจีนแนวเสฉวนที่เปิดมาสักพัก รสชาติเด่นดีทีเดียวเลย ชื่อว่าร้าน Panda King
ร้าน Panda King พิกัดอยู่ชั้น 1 โซน FoodHall ใกล้น้ำตก ติดทางออกไปลานจอดรถ เมนูของร้านนี้เป็นอาหารจีนเสฉวน ซึ่งเน้นรสชาติเผ็ดร้อน ก็น่าจะถูกปากคนไทยไปอีกแบบ (รีวิวและดูข้อมูลร้านนี้เพิ่มเติมที่วงในดอทคอม)
เมนูแรกออร์เดิร์ฟยอดนิยมของทางร้าน เฟรนช์ฟรายด์ฮ่องเต้ (80-130 บาท) นำมะเขือยาวมาสไลซ์เป็นแท่งทอด ราดซอสรสหวานสูตรเฉพาะ เป็นออร์เดิร์ฟทานเพลินเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/05/pdk04-600x450.jpg?resize=600%2C450)
อาหารที่ร้านไม่มีแบบจานเดียว ต้องสั่งจานกลางมาทานแบ่งจึงแนะนำให้มากันหลายๆ คนจะคุ้มกว่า อาหารเสฉวนก็ต้องนี่เลย เต้าหู้ทรงเครื่อง ปรุงรสมาเผ็ดกำลังดี รสชาติร้อนแรงทีเดียว (155 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/05/pdk03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ส่วนจานนี้ไก่ผัดพริกเกลือ (190 บาท) รสชาติพริกไทยหอมเด่น มีพริกสดเพิ่มความเผ็ดเข้าไปอีก แนะนำและควรมีข้าวสวยสักหน่อย ลงตัวดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/05/pdk02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จานผักกันบ้างเราสั่งผัดถั่วจักรพรรดิ (130 บาท) เป็นผัดถั่วแขกทานเพลินมาก รสสัมผัสดีทีเดียว
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/05/pdk01-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ปิดท้ายด้วย เกี๊ยวอบ (132 บาท) เกี๊ยวไส้หมูเน้นๆ วางเรียงแล้วอบเป็นแผ่นติดกัน ทานพร้อมพริกเผา
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/05/pdk05-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ร้านแพนด้าคิงส์เป็นตัวเลือกอีกแห่งสำหรับอาหารจีนแบบมาทานกันเป็นครอบครัว รสชาติอาหารแบบนี้ไม่ค่อยมีในโคราชด้วย