ร้านขายยา และเครื่องสำอาง ร้านดังยอดฮิตของคนไทยจากประเทศญี่ปุ่น มัทสึโมโตะ คิโยชิ เตรียมเปิดสาขาแรกในเมืองโคราช และถือเป็นสาขาแรกของภาคอีสานและต่างจังหวัดด้วย ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา นครราชสีมา
สำหรับใครที่เคยไปประเทศญี่ปุ่น คงคุ้นเคยกันดีกับร้าน มัทสึโมโตะ คิโยชิ ร้านยา-เครื่องสำอางป้ายเหลืองที่คนไทยคุ้นเคยกันดี โดยจำหน่ายสินค้าทั้งยา สุขภาพและเครื่องสำอาง ผลิตในประเทศญี่ปุ่น ทำให้หลายคนต้องซื้อหอบกลับเมืองไทยกันมาเป็นประจำ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/matsumoto.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
จุดเด่นที่ทำให้ มัทสึโมโตะ คิโยชิ เป็นร้านยอดนิยม ทั้งวิธีการจัดร้านที่เป็นหมวดหมู่ชัดเจน มีการนำสินค้ายอดนิยมที่คนซื้อมาตั้งรวมตำแหน่งเดียวกัน สินค้ามีความหลากหลายแปลกใหม่ จึงเป็นที่ถูกใจในคนไทยที่เดินทางไปญี่ปุ่น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/18558818_1383956218386920_8344389297632523092_o.jpg?resize=600%2C381&ssl=1)
มัทสึโมโตะ คิโยชิ เห็นกระแสตอบรับอย่างดีจากคนไทย จึงได้เริ่มเปิดสาขาแรกในประเทศไทยไปตั้งปี 2558 และมีการขยายสาขาอย่างต่อเนื่อง โดยล่าสุด มัทสึโมโตะ คิโยชิ เตรียมเปิดสาขาแรกในต่างจังหวัด ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา นครราชสีมา ซึ่งมีกำเนิดเปิดให้บริการในวันที่ 3 พฤศจิกายนนี้
ไม่ต้องบินไปไกลถึงญี่ปุ่นหรือกรุงเทพฯ เพราะร้านยาร้านดังจะมาบุกโคราชแล้ว