โรตีร้านเด็ดอีกแห่งในโคราช คราวนี้มากันที่หน้าไปรษณีย์จอมสุรางค์ ชื่อว่าร้านโรตี Mr. มูฮัมหมัด และ ฟาตีมะห์ ครับ มาดูกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/mataba_roti01.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ร้านโรตีมะตะบะนี้ ขายอยู่ที่หน้าไปรษณีย์จอมสุรางค์ ติดกับคลังใหม่ ตั้งแต่ช่วงเย็นไปจนถึงประมาณ 2-3 ทุ่ม วันอาทิตย์หยุด (ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่วงในดอทคอม)
ประวัติร้านนี้ขายโรตีในโคราชมานานเกือบ 50 ปีแล้วนะครับ นานมากเลย ตอนนี้เป็นรุ่นลูกมาดำเนินงาน เมนูเด่นก็ต้องเป็นโรตีมะตะบะไก่ แป้งโรตีแน่นๆ และเครื่องผัดผงกะหรี่เข้ากันดีทีเดียว ตอนทานก็มีอาจาดมาเสริมรสเปรี้ยวตัดกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/mataba_roti03.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/mataba_roti06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ถ้าไม่ทานมะตะบะ ก็มีโรตีหลากหลายรสให้ได้เลือกลองตามความชอบเลย ไม่ว่าจะเป็นหวานเค็ม ไส้แยม ไส้ไก่หยอง พริกเผา ฯลฯ คราวนี้สั่งแบบใส่ไข่มาปิดท้าย (20 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/mataba_roti02.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/mataba_roti04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
แป้งเหนียวแน่น ทอดกรอบๆ หอมไข่ เผลอแป๊บเดียวหมด ร้านนี้มีลูกค้ามาต่อคิวรอกันอยู่ตลอดครับ