ถ้าพูดถึงร้านปิ้งย่างระดับพรีเมี่ยม แถมเป็นบุฟเฟ่ต์ด้วย ร้านยอดนิยมแห่งหนึ่งก็ต้องที่นี่เลย บูตะ แอนด์ กิว ร้านมี 2 สาขา มาดูกันหน่อย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta1_and_gyu01.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ร้านบูตะแอนด์กิว (Buta and Gyu) ปัจจุบันมีสาขาเดียวอยู่ถนนสืบศิริ สามแยกชลประทาน ใกล้โรงแรมรายาแกรนด์ (ข้อมูลเพิ่มเติมที่วงในดอทคอม)
- สาขาสืบศิริ อังคาร-ศุกร์ 17:00-22:00 เสาร์-อาทิตย์ 12:00-22:00น. หยุดวันจันทร์
สามารถสั่งแบบอาลาคาร์ตได้ แต่เราแนะนำให้สั่งแบบบุฟเฟ่ต์เลยดีกว่า สุทธิรวมเครื่องดื่มแล้ว ราคาเริ่มต้น 380 บาทต่อคน มีทั้งเนื้อวัวและเนื้อหมู สามารถอัพเกรดมาเป็นไซส์ XL (470 บาท) ได้ลิ้นวัว หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ แซลมอน กุ้ง ฯลฯ และถ้าอัพเป็นเลเวลสูงสุด 3XL (699 บาท) อันนี้ได้ทั้งหมูคูโรบูตะ, เนื้อฮารามิ, ริบอายออสเตรเลีย ฯลฯ เรียกว่ามาเต็มทีเดียว ส่วนเวลาทานถ้าเป็นไซส์ L 1 ชั่วโมง 45 นาที ถ้าเป็น XL, 3XL ก็ได้มากกว่านั้นนิดหน่อย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu01.jpg?resize=450%2C600&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu10.jpg?resize=450%2C600&ssl=1)
น้ำจิ้มที่นี่มีสองแบบ เป็นซอสญี่ปุ่น กับแบบน้ำจิ้มสุกี้ อันนี้แล้วแต่ความชอบเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu11.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ของย่างที่นี่ เนื้อ ทะเล ทุกอย่างคุณภาพดี สั่งเติมได้ตลอด สมราคา ก็บอกได้ว่าคุ้มทีเดียว สั่งที่ชอบ ทานเรื่อยๆ ก็คุ้มแล้ว
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu02.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ของทะเลก็มีเยอะ หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ตัวใหญ่ก็สั่งได้ตลอด ถ้าสั่ง XL ขึ้นไป
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu13.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu08.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
เพื่อสุขภาพ อย่าลืมสั่งผักมาทานด้วย ที่ร้านนี้มีตั้งแต่ผักยำ ไปจนถึงผักกาดหอม ผักกาดแก้ว สไตล์เกาหลี ชอบแบบไหนก็สั่งได้
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu12.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ปิดท้ายด้วยของหวานล้างปาก น้ำแข็งไสใส่เยลลี่สดชื่นดีทีเดียว
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu09.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ว่าแล้วก็ขอทานต่อก่อนละ!
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/buta_and_gyu07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)