ร้านนุชสุกี้ ที่สีคิ้ว เป็นสุกี้ร้านดังที่นั่น เด่นด้วยสูตรสุกี้โบราณไม่เหมือนใคร ตอนนี้ร้านนุชสุกี้ มีมาเสิร์ฟในอำเภอเมืองแล้วอยู่ที่ร้านคอมฟี่ มาดูกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/comfy_suki08.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
คอมฟี่สุกี้
- เปิด 10:30-21:30น.
- เบอร์โทรศัพท์ 098-635-2958
- Facebook : Comfy Suki
ร้านอยู่ในซอยพระพุทธศรีไชโย (ซอยข้างโรงงานเสริมสุข) พิกัดติดกับตำแหน่งร้านคอมฟี่คาเฟ่เดิมเลย ดูข้อมูลร้านนี้เพิ่มเติมได้ที่วงในดอทคอม
บรรยากาศร้านครับ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/comfy_suki02.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ที่สีคิ้วมีร้านสุกี้ดังคือร้านสุกี้เจ๊นุช จุดเด่นของร้านนี้คือน้ำจิ้มสูตรโบราณหอมเต้าหู้ยี้ ซึ่งไม่มีให้ทานในโคราช ร้านคอมฟี่สุกี้ก็ร่วมกับร้านนุชสุกี้นำสูตรนี้มาให้ได้ลองกัน เมนูของร้านก็ตามนี้ สุกี้มีแบบชุด ได้หมู กุ้ง ตับ ลูกชิ้น ฯลฯ ครบดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/comfy_suki01.jpg?resize=600%2C452&ssl=1)
เราสั่งชุดเล็ก (179 บาท) มาลอง
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/comfy_suki03.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/comfy_suki04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
หมูของร้านหมักมานุ่มหอม เป็นซิกเนเจอร์ดีมาก น้ำซุปรสชาติดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/comfy_suki05.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ว่าด้วยน้ำจิ้มหน่อย ที่นี่เป็นสูตรสุกี้โบราณ น้ำจิ้มใส่เต้าหู้ยี้ รสชาติจัดนำไม่เหมือนใครดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/comfy_suki06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
สำหรับแฟนๆ ร้านคอมฟี่คาเฟ่เดิม ย่อมรู้ว่าเมนูเด็ดคือพวกยำรสแซ่บจัดทั้งหลาย ซึ่งทางร้านก็ยังมีให้บริการเช่นกัน คราวนี้จัดเบาๆ กุ้งแช่น้ำปลาไปก่อน แซ่บถึงใจเหมือนเช่นเคย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/08/comfy_suki07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มาลองสุกี้โบราณ และยำแซ่บๆ กันได้ที่ร้านคอมฟี่สุกี้นี้ครับ