มีคนแนะนำร้านนี้มา บอกว่าย่านประโดกใช่มีแต่ร้านขนมจีน เพราะร้านซูชิที่น่าสนใจก็มีด้วยนะ ว่าแล้วก็ไปดูกันหน่อยที่ร้าน คาโซกุ ซูชิ (Kazoku Sushi)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
คาโซกุ ซูชิ (Kazoku Sushi)
- เปิดทุกวัน 11:00-22:00น.
- เบอร์โทรศัพท์ 082-459-6661
- Facebook ร้าน
- รีวิวและดูข้อมูลร้านนี้เพิ่มเติมที่วงในดอทคอม
วิธีไปร้านคาโซกุ ซูชิ อยู่เส้นประโดก มาจากแยกปีกาซัส ตรงไปเรื่อยๆ ร้านอยู่ขวามือ เยื้องกับมินิบิ๊กซี ร้านนี้เล็กๆ มีไม่กี่โต๊ะครับ บรรยากาศก็กันเองหน่อย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
อันนี้เป็นตัวอย่างเมนูของที่ร้าน ซึ่งเน้นเมนูพวกปลาดิบ ซูชิ ข้าวปั้น แต่ก็มีพวกเมนูข้าวต่างๆ เช่นกัน ราคาก็กลางๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat05.jpg?resize=443%2C600&ssl=1)
ชาเขียวเย็นที่นี่เสิร์ฟมาเป็นกระบอกกันเลยทีเดียว ^^’
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ว่าแล้วก็รัวสั่งซูชิเลย ตัวหลักของร้านก็คือแซลมอนตามประสาร้านซูชิบาร์ครับ แต่อย่างอื่นก็มีให้ลองเช่นกันนะ คำแรกเป็น Salmon Toro Fuiegras Sauce เอาแซลมอนไปเบิร์นท็อปด้วยฟัวกรา (80 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat01.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
คำนี้เป็นทูอินวัน แซลมอนฟัวกรา (80 บาท) ปลาของร้านสดดี มีของมาลงทุกสัปดาห์จากการสอบถามเชฟ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat10.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
แนวฟิวชั่นก็มีนะ อันนี้เป็นแซลมอนฟิน (85 บาท) จับแซลมอนมาม้วนด้านข้าง ส่วนด้านบนโปะด้วยแซลมอนแบบต่างๆ อีกอันทำคล้ายกัน แต่เป็นเอนกาวะโปะด้วยฟัวกรา ชื่อ เอนกาวะฟัวกรา (120 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat03.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat02.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ปิดท้ายด้วยแซลมอนอิบิโกะ (150 บาท) ข้าวปั้นไส้กุ้ง โปะด้วยแซลมอน ราดซอส มีแป้งเทมปุระเสริมความกรุบกรอบอีก
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat08.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ของหวานปิดท้ายของทางร้านเป็นเต้าฮวยฟรุตสลัด
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/kazoku_sushi_korat09.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
คาโซกุซูชิ ก็จดร้านนี้ไว้เป็นตัวเลือกน่าสนใจดีสำหรับย่านประโดกครับ คุณภาพของโอเคเลย