ร้านเบญจ ก๋วยเตี๋ยวหมูทุบ ร้านนี้ย้ายไปขายแถวศาลากลางจังหวัดอยู่หลายปี (รีวิวเดิม) ล่าสุดร้านย้ายกลับมาที่เดิมบนถนนโพธิ์กลาง ก็ต้องตามไปรีวิวอัพเดตกันหน่อยนะ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/benja_noodle_new_location01.jpg?resize=600%2C400&ssl=1)
ร้านเบญจ เตี๋ยวหมูทุบ เปิด จันทร์-เสาร์ วันอาทิตย์หยุด ขายตอนเย็น 16:00-21:00น. เบอร์โทรร้าน 081-470-9019 พิกัดร้านย้ายกลับมาอยู่ที่ถนนโพธิ์กลาง เยื้องกับธนาคารกรุงไทย ใกล้กับ Kerry ถ้าใครเคยทานสมัยขายที่เดิม ร้านก็กลับมาตรงที่เดิมนี่แหละ (ดูข้อมูลเพิ่มเติมและรีวิวร้านนี้ที่วงในดอทคอม)
แต่ก่อนร้านขายเป็นสตรีทฟู้ดริมทางเลย ตอนนี้มีห้องแถวแล้ว
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/benja_noodle_new_location02.jpg?resize=600%2C400&ssl=1)
เมนูที่ร้านมีทั้งก๋วยเตี๋ยวและข้าว อันนี้แล้วแต่ความชอบเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/benja_noodle_new_menu01.jpg?resize=600%2C363&ssl=1)
แต่เรามาก็ต้องกินก๋วยเตี๋ยวสิ คราวนี้สั่งเตี๋ยวหมูทุบ (ธรรมดา 35) สวยงามดูครบเครื่องน่าทานดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/benja_noodle_new_location03.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
เส้นนั้นลวกมากำลังดี ในชามแยกถั่วงอกไว้เลยเผื่อใครไม่ชอบ ทีเด็ดของร้านต้องมาโดนเลยคือหมูทุบ เป็นบะช่อทำเป็นแผ่นกลม เนื้อแน่นเด้งดึ๋งดีมาก
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/benja_noodle_new_location04.jpg?resize=600%2C400&ssl=1)
หมูย่างที่ให้มาเคียงกันก็ย่างมาหอมๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/benja_noodle_new_location05.jpg?resize=600%2C400&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/benja_noodle_new_location06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มากันหลายคนแนะนำให้สั่งเกี๊ยวกุ้งทอด มีเนื้อกุ้งอยู่นะ แต่ไม่ถึงกับเป็นตัว (35 บาท) กรุบกรอบเพลินๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/09/benja_noodle_new_location07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
เอาเป็นว่าอัพเดตพิกัดใหม่ล่าสุด (แต่มาอยู่ที่เดิม) ของร้านเตี๋ยวหมูทุบเบญจ ให้ได้ตามไปลองกันครับ