แวะมาที่ปักธงชัย เจอร้านนี้เด่นมากอยู่ในถนนสืบศิริในตัวเมืองปักธงชัย ก็ต้องแวะกันหน่อยครับ ชื่อร้าน White House (ไวท์เฮ้าส์) มาดูกันเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/11/whitehouse103.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
White House (ไวท์เฮ้าส์)
- เปิดทุกวัน 10:30-20:30น.
- เบอร์โทรศัพท์ 083-379-6216
- Facebook : ไวท์เฮ้าส์
- ดูข้อมูลร้านนี้เพิ่มเติมที่วงในดอทคอม
พิกัดร้านไวท์เฮ้าส์ อยู่ถนนสืบศิริ (ปักธงชัย) ใกล้กับที่ว่าการอำเภอ เยื้องธนาคารทหารไทย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/11/whitehouse_map.jpg?resize=600%2C446&ssl=1)
คาเฟ่นี้มีเมนูครบครันดีนะครับ กาแฟ เครื่องดื่ม อาหารจานหลัก ของหวาน มากมายเลย บรรยากาศก็ดูเป็นกันเองดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/11/whitehouse102.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
เริ่มด้วยเครื่องดื่มกันก่อน จัดเต็มมากแก้วนี้ชื่อว่า ช็อคโกบานาน่าสมูทตี้ (79 บาท) เสิร์ฟมาแบบอลังการ ช็อคโกแลตปั่นกล้วย ท็อปด้วยไอศกรีมอีกลูก หวานมันจัดเต็มจริงๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/11/whitehouse104.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
เมนูอาหารที่นี่หลากหลายมาก เรียกว่ามาที่เดียว เครื่องดื่มจนถึงมื้อหนักก็ได้ครบ ตั้งแต่สเต๊กตามมาตรฐานคาเฟ่ แต่ที่นี่มีเมนูอาหารไทยอย่างข้าวคลุกน้ำพริกด้วย แต่เพื่อให้สมกับเป็นคาเฟ่แห่งเมืองปัก ก็ต้องลองจานนี้ คั่วหมี่ตะคุ เพิ่มกากหมู (59 บาท) เอาสิ! คาเฟ่ที่นี่มีผัดหมี่ปักธงชัยขายด้วย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/11/whitehouse105.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
รสชาตินั้นครบเครื่อง เผ็ดหวานมันลงตัวเลย นอกจากนี้ที่ร้านยังมีเมนูอีกมากให้ลอง มาคาเฟ่ร้านสวย แล้วโดนผัดหมี่แบบนี้ ถ้าได้มาปักธงชัยก็แวะมาลองกันได้ครับ