เดินทางไปกลับ โคราช-กรุงเทพฯ ก็อยากลองอะไรไม่ซ้ำเดิมกันดูบ้าง คราวนี้มาที่ร้านป้ายใหญ่เด่นเห็นแต่ไกล และมีมากกว่าแค่ที่เห็นจากชื่อด้วยนะ ชื่อว่าร้าน บิ๊กบะหมี่ & สเต๊ก พิกัดถนนมิตรภาพ ขาเข้าโคราช
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat03.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
บิ๊กบะหมี่ แอนด์ สเต๊ก สาขาปากช่อง โคราช
- เปิดทุกวัน 6:00-20:00น.
- เบอร์โทรศัพท์ 062-464-9966
- Facebook : บิ๊กบะหมี่แอนด์สเต็ก สาขาปากช่อง
- รีวิวและดูข้อมูลร้านนี้เพิ่มเติมที่วงในดอทคอม
พิกัดของร้านอยู่บนถนนมิตรภาพ อำเภอปากช่อง ขาเข้าโคราช ร้านอยู่เยื้องกับฟาร์มโชคชัยเลย ป้ายเด่นเห็นแต่ไกล
อย่างที่บอกว่าร้านนี้มีเมนูหลากหลายมากมายกว่าที่เห็น เดินเข้ามา โอ้โห ที่นั่งเยอะ มีร้านมากมาย เป็นจุดแวะที่ดีเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat14.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat15.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
จัดมากันเลยเมนูแนะนำของทางร้าน เกี๊ยวกุ้ง ชามนี้ 60 บาทเท่านั้น นับเกี๊ยวกันเลยมาเต็มๆ 5 ลูก ไส้ในอัดแน่นกุ้งและหมูสับรสชาติหอมๆ ทานคู่กับซุปและหมูแดง สมเป็นเมนูแนะนำ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat12.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat13.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
ออกไปเดินเล่นสักหน่อย เห็นแปลงสวนผักขนาดใหญ่อยู่ด้านนอก ที่ร้านปลูกผักเอง และดูแลเอง ไม่มีการใช้ยาฆ่าแมลงหรือสารเคมีจึงมั่นใจได้ รวมทั้งซื้อผักสดๆ เป็นของฝากกันได้ด้วย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat06.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat04.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat05.jpg?resize=667%2C1000&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat17.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
เรามาโดนกับเมนูที่ร้านบิ๊กบะหมี่กันต่อ จานนี้เป็นแฮมสเต๊กรมควัน จานใหญ่มาก (250 บาท) สเต๊กเนื้อแน่นย่างกำลังดีทานได้อร่อย แล้วเมื่อกี้เพิ่งชมสวนผักมา ฉะนั้นสลัดเคียงที่ร้านก็เลยจัดมาเต็ม แถมยังบอกถ้าผักเท่านี้ไม่พอ ไปเด็ดจากในแปลงมาใส่เพิ่มก็ได้อีกนะ ได้อิ่ม ได้เฮลตี้กันจุกเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat11.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat16.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
ที่ร้านเป็นจุดแวะพักทานอาหารที่ดี เพราะมีเมนูมากกว่าบะหมี่เกี๊ยว หรือสเต๊ก เราสั่งหมูสะเต๊ะย่างร้อนๆ หอมๆ มาทานด้วย (8 ไม้ 60 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat08.jpg?resize=667%2C1000&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat07.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
เมนูแซ่บๆ เป็นยำสเต๊ก (60 บาท) ก็ดีทีเดียว รสชาติเผ็ดเปรี้ยวกำลังดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat10.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
อิ่มเบอร์นี้ ต้องส่งต่อความคุ้มไปฝากที่บ้านด้วย ในร้านมีมุมขนมปัง เบเกอรี่อบใหม่กันที่ร้านวันต่อวันด้วยนะ แวะเลือกซื้อช้อปติดไม้ติดมือได้ โดยเฉพาะขนมปังสังขยาที่ต้องโดนเลย ไส้ทะลักจัดเต็ม ลูกละ 9 บาทเท่านั้น!
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat09.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat01.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/10/big_bamee_korat02.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
ก่อนกลับโคราช แวะมาอิ่มหลากหลายกับเมนูมากมาย ถูกใจทุกคนแน่นอนกันที่ร้าน บิ๊กบะหมี่ แอนด์ สเต๊ก สาขาปากช่อง กันดูครับ