We Korat เคยรีวิวร้านบะหมี่เจ๊ไหล่มาแล้วครั้งหนึ่ง บนถนนโพธิ์กลาง ต่อมาร้านปิดไป มารู้อีกที ร้านย้ายมาเปิดที่โซน มทส. เราก็ต้องตามไปลองกันหน่อยนะ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/08/jae_lai_noodle_sut_08.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ร้านบะหมี่เจ๊ไหล่ สาขา มทส.
- เปิดทุกวัน 11:00-20:00น.
- เบอร์โทรร้าน 065-2755142
- Facebook : เจ๊ไหล่ Noodle
- รีวิวร้านนี้ที่วงในดอทคอม
ร้านบะหมี่เจ๊ไหล่ ตอนนี้มี 2 สาขา ร้านหลักอยู่ที่ มทส. ประตู 1 ก่อนถึงวงเวียน (ร้านติดกับ Class Cafe’ สาขา มทส.) อีกร้านอยู่ที่โรงอาหาร โรงพยาบาล มทส. ล็อก 6
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/08/jae_lai_noodle_sut_07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
จุดเด่นของร้านบะหมี่เจ๊ไหล่ คือเส้นบะหมี่ไข่เหนียวนุ่ม ซึ่งคนโคราชหลายคนอาจคุ้นจากชื่อไล้กี่ ที่ขายมานานเป็นสูตรรุ่นต่อรุ่นถึง 80 ปี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/08/jae_lai_noodle_sut_01.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
อย่ารอช้า เราลองเมนูแนะนำของที่นี่เลย เริ่มด้วย ซุปสาหร่ายใส่เกี๊ยว เมนูเรียบง่ายแต่รสชาติเด็ด ซุปหวานๆ พร้อมสาหร่ายเป็นแผ่น และเกี๊ยวหมูแป้งบางไส้เต็ม ซดร้อนๆ ทานเพลินกันก่อน (45 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/08/jae_lai_noodle_sut_04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/08/jae_lai_noodle_sut_05.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
มีเกี๊ยวแล้ว ก็ถึงคราวบะหมี่บ้าง จานนี้เป็น บะหมี่เกี๊ยวแห้งหมูแดงไข่เค็ม (50 บาท) ใส่เครื่องมาครบครันจัดเต็ม พร้อมไข่เค็มแดงหนึ่งลูก รสชาติเข้ากันดีทีเดียวเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/08/jae_lai_noodle_sut_02.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/08/jae_lai_noodle_sut_03.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/08/jae_lai_noodle_sut_06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
เดิมร้านขายอยู่ในเมือง ตอนนี้มาเปิดให้ชาว มทส. และคนในพื้นที่ได้ลองบะหมี่เกี๊ยวสูตรเด็ด แนะนำให้ไปลองกันได้ที่ร้านบะหมี่เจ๊ไหล่นี้