ได้รับคำแนะนำว่าราดหน้าที่พิกัดอยู่ใกล้ตรอกจันทร์ร้านนี้ดีงาม ต้องมาลอง ว่าแล้วก็มากันเลยที่ร้าน ราชาราดหน้ายอดผัก (ตาอ้วน)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/10/radnha-taraun04.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ราชาราดหน้ายอดผัก (ตาอ้วน)
- เปิด 9:00-20:30น.
- เบอร์โทรศัพท์ 095-6135954
- ดูข้อมูลและพิกัดร้านนี้เพิ่มเติมที่วงในดอทคอม
ร้านอยู่ถนนสุรนารี ใกล้กับตรอกจันทร์ ครัวอยู่หน้าร้าน มีป้ายแขวนบอกร้านอยู่หาได้ไม่ยาก คนมาสั่งกลับบ้านก็เยอะ นั่งรอกันได้หน้าร้าน แต่ถ้าทานในร้านก็เดินเข้ามาข้างใน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/10/radnha-taraun03.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ว่ากันด้วยเมนูของที่นี่ เมนูแนะนำมาสองอย่างคือราดหน้า กับผัดมักกะโรนี นอกจากนี้ยังมีเมนูอาหารตามสั่งให้ลองเยอะมาก ราคาก็ไม่แพงด้วยนะ
เราลองเมนูแนะนำที่ร้าน ราดหน้าแบบรวมมิตร ใส่ทุกอย่าง มีทั้งหมูหมักนุ่มสูตรเฉพาะ และยังมีของทะเลในชามอีก
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/10/radnha-taraun02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
น้ำราดหน้าเข้มข้ม กับเส้นใหญ่ผัดมาหอมๆ เข้ากันดี หมูหมักขอแนะนำเลยหนานุ่มรสชาติดีเลย ปริมาณก็จุใจมาก ชามนี้อิ่มเต็มที่เลยแหละ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/10/radnha-taraun01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
มินิรีวิวก็จบเพียงเท่านี้ มาลองราดหน้าโดนๆ อีกแห่งในโคราชได้ที่ร้านราชาราดหน้ายอดผักแห่งนี้จ้า