มินิรีวิวคราวนี้ มาที่ร้านเนื้อย่างเก่าแก่อีกแห่ง เปิดมาหลายปีแล้ว ชื่อร้านเนื้อย่างคาวบอย อยู่ซอยใกล้ตลาดย่าโมนี่เอง
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/12/cowboy-grill-07.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ร้านเนื้อย่างคาวบอย เปิดเวลา 16:30-23:30น. พิกัดอยู่ซอยกิ่งสวายเรียง (ซอยร้าน 8 Bistro แยก ปตท. เดอะมอลล์) ดูพิกัดร้านนี้เพิ่มเติมได้ที่วงใน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/12/cowboy-grill-02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ไม่พูดพล่ำทำเพลงมาก มาร้านเนื้อย่างก็ต้องสั่งเนื้อย่างกันมา ที่ลองเป็นชุดหมูรวมเซตเล็ก (160 บาท) ในชุดมีหมู สามชั้น ตับ และหมึก พร้อมผัก ปริมาณก็ตามที่เห็น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/12/cowboy-grill-04.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/12/cowboy-grill-03.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
น้ำจิ้มก็แซ่บดีนะ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/12/cowboy-grill-01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
รวม ๆ แล้ว น้ำจิ้มดี ซุปพอได้ หมูหมักนุ่ม ก็ถือเป็นร้านเนื้อย่างหมูกะทะอีกแห่งที่คนนิยม ร้านนี้อาจจะจอดรถยากหน่อย แต่ก็มาลองกันได้ ร้านยังมีอีกสาขา อยู่ใกล้ซอยสีมาคอนโด ตรงข้ามโรงเรียนอัสสัมชัญนะ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2018/12/cowboy-grill-06.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)