ถ้าถาม We Korat ว่า บุฟเฟ่ต์โรงแรมในโคราชที่ไหนคุ้มค่าแก่การมาโดน ก็ยังยืนยันว่าบุฟเฟ่ต์ของโรงแรมแคนทารีโคราช ที่ห้องอาหาร The Orchard นี่แหละคือตัวเลือกเบอร์หนึ่ง พิสูจน์ได้จากที่นั่งเต็มในทุกรอบที่เปิด เป็นเพราะอะไรมาดูกันเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_20.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
บุฟเฟ่ต์อาหารนานาชาติที่ห้องอาหาร The Orchard มีการเปลี่ยนวันเวลาเล็กน้อย
- มื้อเย็น มีเฉพาะวันศุกร์ เวลา 18:00-22:00น. ราคาคนละ 590 บาท
- มื้อกลางวัน มีเฉพาะวันอาทิตย์ 11:30-14:30น. ราคาคนละ 390 บาท
- เด็กอายุต่ำกว่า 12 ปี บุฟเฟ่ต์ ลด 50%
- เมนู a la carte สามารถสั่งได้ทั้งวัน ทุกวัน
ยืนยันเลยว่าบุฟเฟ่ต์ของแคนทารีนี้ฮอตเสมอมา ถ้าจะมากินควรจองล่วงหน้าเลย 3-4 วัน ยิ่งดี ถ้าหวังมาวอล์กอินแล้วจะได้กินนี่บอกเลยว่ายาก โทรจองเลยได้ที่เบอร์ 044-353-011 หรือ 044-353-012
วันนี้เรามากันมื้อเย็น เรียกว่าคนมารอกันเยอะเลย พอได้เวลา ไลน์อาหารสุดอลังการก็พร้อมเปิดให้เราไปเลือกกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_01.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_02.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_08.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_09.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
อีกทีเด็ดถูกใจสายเน้นโปรตีน เพราะเนื้อทั้งหลายที่นี่เขาเสิร์ฟมาแบบชิ้นใหญ่ เลือกกินคู่กับซอสทั้งแบบตะวันตก หรือแจ่วแบบไทยก็มีเหมือนกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_13.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_11.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
ไลน์อาหารจานร้อนก็มีให้เลือกกินกันได้เต็มที่ อย่างที่บอกว่าบุฟเฟ่ต์ของ The Orchard เป็นที่ถูกอกถูกใจ เพราะเติมของกันตลอด ไม่มีให้อารมณ์เสียเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_03.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_06.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_18.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_19.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
ถือเป็นสูตรที่ต้องบอกกันก่อนสำหรับคนไม่เคยมาห้องอาหาร The Orchard ว่าอย่าลืมเผื่อพื้นที่ให้ของหวานด้วย เพราะจะหาไลน์บุฟเฟ่ต์ของหวานที่อลังเบอร์นี้ในโคราชไม่มีแล้ว ใครมาก็ประทับใจกับเมนูของหวานหลากหลายแนว ไทย ฝรั่ง มีครบครัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_07.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
นอกจากบุฟเฟ่ต์แล้ว ห้องอาหาร The Orchard ยังเปิดบริการตลอดทั้งวัน ทุกวัน ตั้งแต่เวลา 6:00น. ยาวจนถึง 24:00น. เสิร์ฟเมนู a la carte ให้เลือกตามต้องการ มีครบครันเมนูอาหารนานาชาติ ไทย จีน ฝรั่ง
จานแรกเป็นปลาดิบรวมมิตร (340 บาท) จัดเต็มในชุดเดียว ทั้งแซลมอน, ซาบะ, มากุโระ เป็นปลานำเข้าจากต่างประเทศ สดรสชาติดี กินกับโชยุและวาซาบิ ต้องร้องสุโก่ย!
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_16.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
สลับมาลองเมนูเด็ดเมืองโคราช ที่ห้องอาหาร The Orchard ก็มีเช่นกันอย่าง ผัดหมี่โคราช (140 บาท) ที่นี่ใช้เส้นหมี่ตะคุคุณภาพดี ผัดกับหมูสันนอก พร้อมซอสปรุงรสหวานนิด ๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_14.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
มาจัดหนักกับเมนูอิตาลี Pizza Prosciutto (360 บาท) พิซซ่าแป้งบางกรอบ ท็อปปิ้ง Parma Ham คุณภาพดี แล้วเพิ่มชีสเยิ้ม ๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_15.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
ฟินปิดท้ายกับ Grilled Pork Chop (300 บาท) หมูส่วนสันนอกย่างไฟกำลังดี กินคู่กับซอสเกรวีเข้มข้น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/05/The_orchard_2019_17.jpg?resize=696%2C464&ssl=1)
ครบครันจัดเต็ม ไม่ว่าจะเป็นเมนู a la carte หรือบุฟเฟ่ต์นานาชาติสุดฮอตของเมืองโคราช ที่ต้องย้ำอีกรอบว่า โทรมาจองก่อนนะ เดี๋ยวพลาดเสียเที่ยว! มากันได้เลยที่ห้องอาหาร The Orchard โรงแรมแคนทารี โคราช ตั้งอยู่ถนนมิตรภาพใกล้โค้งวัดโคกพรม ถ้ามาจากกรุงเทพฯ ไปกลับรถตรงหน้าโลตัส
- ห้องอาหารเปิดทุกวันตั้งแต่เวลา 06:00 -24:00 น.
- โทรศัพท์ 044-353-011 และ 044-353-012
- Facebook : capekantaryhotels
- Instagram : capeandkantary