เส้นสุรนารี 2 มีร้านอาหารน่าสนใจหลายร้านเลย คราวนี้มาปิ้งย่างกันบ้างที่ร้านนายวา ย่างเกาหลี ดูกันเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/11/naiwa_bbq_korat_08.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
นายวา ย่างเกาหลี
- เปิดทุกวัน 17:00น. เป็นต้นไป (หยุดทุกวันพุธ)
- เบอร์โทรศัพท์ 044-013399
- Facebook : นายวา เนื้อย่างเกาหลี
- รีวิวและดูข้อมูลร้านนี้เพิ่มเติมที่วงในดอทคอม
ร้านอยู่เส้นสุรนารี 2 จากประโดกอยู่ก่อนถึงแยกเข้าด้านหลังเดอะมอลล์ พิกัดสามารถตามจากลิงก์วงในด้านบนเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/11/naiwa_bbq_korat_02.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ร้านนี้เนื้อย่างเป็นแบบสั่งอะลาคาร์ตชุด ๆ มีโปรโมชัน สั่ง 2 ชุด ฟรีอีก 1 แถมมีหลายไซส์ให้เลือกเล็ก-กลาง-ใหญ๋ ราคา 150-200-250 บาท ตามลำดับ เนื้อ ผัก เห็ด อยากได้เพิ่มก็สั่งจานแยกได้ จานนี้ที่สั่งเป็นเซตเนื้อรวมกับทะเล ราคา 200 บาท
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/11/naiwa_bbq_korat_03.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
หมู เนื้อ กุ้ง ของทะเลมาครบ หมักเข้าเนื้อดีครับ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/11/naiwa_bbq_korat_04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/11/naiwa_bbq_korat_05.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ว่าด้วยน้ำจิ้ม สูตรของที่ร้านนี่เปรี้ยวหวานเผ็ดครบเครื่องดีเลย ทานเนื้อย่างหมูกระทะน้ำจิ้มต้องดีนะ และร้านนี้สอบผ่านเลยแหละ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/11/naiwa_bbq_korat_01.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ช่วงนี้อากาศดี เหมาะกับหมูกระทะ-เนื้อย่าง เป็นอย่างยิ่ง มาลองของดีที่เส้นสุระฯ 2 ได้ ร้านนายวาเนื้อย่าง
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/11/naiwa_bbq_korat_06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/11/naiwa_bbq_korat_07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)