มากันที่ร้าน SMAZ (สมาส) ร้านชื่อเท่ๆ ทั้งภาษาไทยและอังกฤษ ที่เสิร์ฟเมนูซิกเนเจอร์ ข้าวหมูย่างฮอกไกโดแบบล้นๆ ตามมาดูกันเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/12/smaz-bistro-korat-02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
SMAZ Bistro (สมาส บิสโทร)
- เปิดทุกวัน 10:00-23:30น.
- เบอร์โทรร้าน 098-636-3067
- Facebook : SMAZ Bistro สมาส บิสโทร
- รีวิวและดูข้อมูลร้านนี้ที่วงในดอทคอม
ร้าน SMAZ อยู่บนถนนพลล้าน ตรงหัวมุมคูเมือง โดดเด่นด้วยบ้านหลังสีเหลือง จอดรถบริเวณนั้น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/12/smaz-bistro-korat-04.jpg?resize=696%2C521&ssl=1)
ร้านเปิดตั้งแต่ 10 โมงเช้า ยาวไปจนถึงรอบดึก ร้านเลยมีสองโหมดคือโหมดกลางวันและโหมดกลางคืน เมนูอาหารนั้นสั่งได้ แต่รอบดึกบรรยากาศก็จะเน้นฟังเพลง กินดื่มหน่อย หากอยากลองเมนูอาหารก็แนะนำเป็นภาคกลางวันนะ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/12/smaz-bistro-korat-01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ร้าน SMAZ ไปร่วมงาน Wongnai Food Festival ปีล่าสุดที่เซ็นทรัลโคราชมาด้วย เพราะร้านนี้เขาโดดเด่นด้วยเมนูข้าวหน้าหมูย่างฮอกไกโด ที่เสิร์ฟแบบล้นๆ จัดเต็ม เป็นเมนูเด็ดของที่ร้าน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/12/smaz-bistro-korat-03.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ว่าแล้วก็ต้องสั่งมาลองกันหน่อย ข้าวหน้าหมูย่างแบบฮอกไกโด ชามนี้ 120 บาท เสิร์ฟพร้อมซุปใส
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/12/smaz-bistro-korat-06.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
เรียกว่าหมูย่างชิ้นหนากำลังดี ย่างหอม พร้อมซอสรสเด็ด ลงตัวมาก
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/12/smaz-bistro-korat-07.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ที่ร้านยังมีเครื่องดื่มให้ลองหลากหลาย ถ้ารอบดึกก็เป็นแอลกอฮอลล์ แต่ตอนนี้เป็นกลางวันก็แนะนำบลูเบอรี่โซดา หอมหวานสดชื่น (55 บาท)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/12/smaz-bistro-korat-05.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
นอกจากข้าวหมูย่างที่ไม่ควรพลาด อีกเมนูที่แนะนำของทางร้านเช่นกัน คือ หมึกทอดพริกเกลือ (120 บาท) จานนี้ให้เยอะทีเดียว หมึกทอดผัดพริกเกลือรสเผ็ดนิด ๆ บีบมะนาวลงอีกหน่อยก็ครบรส
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2019/12/smaz-bistro-korat-08.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
มาลองอาหารฟิวชันหลายสไตล์ ในบรรยากาศกึ่งบาร์ ขายทั้งกลางวันและกลางคืนได้ที่ร้าน SMAZ Bistro