ได้คำแนะนำว่าโซนบ้านเกาะ มีร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อคุณภาพดีมากซ่อนตัวอยู่ ประหนึ่งไอเท็มลับ ว่าแล้วก็ตามมาโดนกันที่ร้าน สมพร ราชวัตร
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2020/07/sompon-ratchawatr-04.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
สมพร ราชวัตร
- เปิด 9:00-16:00น. หยุดวันอาทิตย์
- เบอร์โทรร้าน 086-865-5908
- รีวิวและดูข้อมูลร้านนี้เพิ่มเติมที่วงในดอทคอม
ร้านสมพร ราชวัตร อยู่แถวบ้านเกาะ พิกัดตรงแยกร้านบ้านสวนเกาะทิพย์ ร้านอยู่ใกล้กับก๋วยเตี๋ยวอู๋จี๊
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2020/07/sompon-ratchawatr-01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ร้านนี้โฟกัสที่เมนูก๋วยเตี๋ยวเนื้อเป็นหลักเลยครับ มีตั้งแต่ก๋วยเตี๋ยว เกาเหลา หม้อไฟ หรืออยากได้เนื้อโกเบนุ่มลิ้นขึ้นอีกก็มีเช่นกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2020/07/sompon-ratchawatr-02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
เมนูที่ลองวันนี้เป็นเกาเหลาเนื้อรวมทุกอย่าง จัดเต็มเนื้อสด เปื่อย น่องลาย เอ็นแก้ว ลูกชิ้น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2020/07/sompon-ratchawatr-03.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
พอเป็นร้านที่ขายเมนูเพียงอย่างเดียว ทุกอย่างเลยเน้นๆ กันไปเลย ซุปเป็นแบบน้ำใส หวานกลมกล่อม เนื้อนุ่มดีงามในทุกคำ สายเนื้อต้องมาโดนกันให้ได้นะ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2020/07/sompon-ratchawatr-05.jpg?resize=696%2C392&ssl=1)