KFD เป็นอีกหนึ่งร้านกาแฟ ที่ทั้งเอสเพรสโซและสโลว์บาร์ รวมทั้งเมล็ดกาแฟ speciality หลากหลายให้ได้ลอง มาดูกันเลย
ร้าน KFD In Town เดิมร้านนี้ตั้งอยู่เส้นสามยอด ตอนนี้ร้านย้ายเข้ามาเปิดในตัวเมืองเลยเพิ่มคำว่า In Town เข้ามา พิกัดอยู่ถนนพลแสน ริมคูเมืองแยกประตูน้ำ (ดูพิกัดที่ Wongnai) ร้านเปิดทุกวัน 8:00-17:00น.
บรรยากาศในร้าน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/02/kfd_intown_korat_01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/02/kfd_intown_korat_02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ที่ร้านมีทั้งเมนูเครื่องดื่ม กาแฟ ไม่กาแฟ อาหารเช้า และ speciality แล้วแต่วันด้วยนะ สอบถามกับบาริสต้าได้เลย เราเริ่มด้วยอเมริกาโน่เย็น ที่เด่นด้วยกาแฟ เสิร์ฟแบบเย็นเพิ่มความสดชื่น (65.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/02/kfd_intown_korat_04.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
เพิ่มพลังยามเช้าอีกแก้วด้วย Dirty เมนูยอดฮิตในห้วงเพลานี้ เสิร์ฟด้วยเมล็ดกาแฟซิกเนเจอร์ประจำวัน ความเย็นของนมกับสัมผัสของช็อตกาแฟเข้ากันดีเยี่ยมเลย (100.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/02/kfd_intown_korat_03.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
คาเฟ่โคราชมีน่าสนใจเปิดใหม่เยอะในช่วงที่ผ่านมา จะทยอยมาเล่าเรื่องราวกันต่อไปนะ