Gay Ray (เก-เร) ร้านกาแฟเล็ก ๆ พิกัดตรงข้ามโรงพยาบาลค่ายสุรนารี ทางไปสวนน้ำบุ่งตาหลั่ว โดดเด่นด้วยสไตล์ร้านในแบบคอฟฟี่สแตนด์ (Coffee Stand) ที่กำลังนิยม มาดูกันเลยดีกว่า
Gay Ray Coffee Stand เปิดทุกวัน วันจันทร์-ศุกร์ เปิด 7:00-17:00น. เสาร์อาทิตย์เปิด 9:00-16:00น. พิกัดร้านอยู่ตรงข้ามโรงพยาบาลค่ายสุรนารี ก่อนถึงสี่แยกไฟแดงบุ่งตาหลั่ว ร้านเป็นบ้านสีขาว (ดูเพิ่มเติมที่วงใน)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/03/gayray_coffee_02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
เห็นสไตล์ร้านแบบนี้ สายคาเฟ่ฮอปปิ้งต้องมาเช็กอินเก็บภาพกันแน่นอน คำแนะนำคือช่วงเช้าแสงกำลังดี ถ้าเป็นช่วงบ่าย แสงจะทำมุมเข้าร้าน (ตอนนี้มีผ้าใบแล้ว) เลือกเวลาได้ตามชอบ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/03/gayray_coffee_01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ถ้าไม่อยากนั่งชิคๆ หน้าร้าน ในร้านมีห้องแอร์เล็กๆ เข้าไปนั่งกันได้นะ
ที่ร้านมีเมนูเครื่องดื่มและขนมเค้กพอประมาณ กาแฟเริ่มต้นที่ 45 บาท ราคาน่ารักดีเลย คราวนี้มาตามคำแนะนำที่ร้านคือเมนูซิกเนเจอร์ Ice Latte Honeycomb ลาเต้เย็นใส่น้ำผึ้งเพิ่มรสหวานหอมที่เป็นเอกลักษณ์ แก้วนี้ 60 บาท ชอบเลยแหละ
![](https://i0.wp.com/i.imgur.com/mo5gmQ2.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
แวะมาเกเรกันได้จ้า