เล้งเล่าชื้อ เป็นหนึ่งในร้านแรก ๆ ที่ We Korat รีวิวในช่วงแรก (รีวิวเดิม) เราชื่นชอบในความเรียบง่ายของร้าน มาทานกันได้ทั้งครอบครัว รสชาติเป็นที่ถูกใจ ผ่านไปหลายปี กลับมาประทับใจกันอีกครั้งหน่อย
เล้งเล่าชื้อ พิกัดร้านอยู่ในตรอกโรงต้ม ใกล้กับทางเข้าวัดหนองบัวรอง ให้เลี้ยวขวาก่อนถึงทางเข้าวัดมาประมาณ 200 เมตร ร้านอยู่ทางขวามือ ร้านเปิดทุกวัน 11.00-21.00น. เบอร์โทรร้าน 094-549-2955 สั่งอาหารร้านนี้ได้ผ่านไลน์แมน
เล้งเล่าชื้อ ขึ้นแท่นมาเป็นร้านแนะนำอีกแห่งของเมืองโคราช ด้วยรางวัล LINE Man Wongnai Users’ Choice สองปีติดต่อกัน 2020-2021 เป็นร้านที่พาแขกต่างพื้นที่มาโดนได้เลย
(รีวิวนี้ถ่ายก่อนช่วงการระบาดโควิดรอบใหม่)
วันนี้เรามีนัดกับผองเพื่อน ก็ต้องจัดมาหลายเมนูหน่อย เสิร์ฟข้าวกันก่อนด้วยข้าวผัดปูจานใหญ่ ของร้านนี้คุ้มค่าผัดข้าวหอมดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/05/lenglaochue_05.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
เมนูแนะนำของทางร้าน ออส่วน คัดหอยนางรมตัวใหญ่ผัดแป้งนิ่มกับไข่ ยังไงก็ถูกใจ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/05/lenglaochue_02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ส่วนจานนี้ กระเพาะปลาผัดน้ำแดง คัดชิ้นกระเพาะปลาใหญ่ ๆ กับเครื่องเต็มจาน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/05/lenglaochue_01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ส่วนสุดท้าย ต้มยำรวมมิตร น้ำเข้มเครื่องข้น ของทะเลมาเต็ม แซ่บๆ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/05/lenglaochue_04.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ยังไงก็ยังแนะนำให้มาโดนกันที่ร้านเล้งเล่าชื้อ ในยุคโควิดแบบนี้ซื้อกลับไปกินที่บ้านก็ได้จ้า