French Kitsch Project เป็นอีกคาเฟ่ระดับ a must สำหรับผู้มาเยือนเมืองโคราช ทั้งบรรยากาศร้านจัดเต็ม มุมถ่ายรูป เมนูขนมสุดอลัง อย่าเสียเวลามาดูกันเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ร้าน French Kitsch Project พิกัดอยู่บนถนนเส้นบายพาสโคราช-จอหอ ฝั่งขาออกไปกรุงเทพฯ สามารถตามพิกัดจากแอปวงในได้เลย ร้านเปิด 9:00-18:00 หยุดทุกวันจันทร์จ้า
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_08.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ผ่านหน้าร้านอันสุดอลังการ ก็ได้เวลาเข้ามาชมความอลังกันต่อด้านในร้าน ที่นั่งมีหลายมุม เรียกว่าสายเก็บสายเช็กอิน คุณถ่ายรูปกันยาวๆ เลยที่นี่
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_04.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
สนามหญ้าหลังร้านก็มีรูปปั้นน้องหมา สัญลักษณ์ของร้านด้วยนะ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_03.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
นี่ก็อีกชุดเช็กอินในร้าน บันไดสีชมพู ผนังกระจก ออกแบบลูกเล่นกันได้ไม่ต้องเกรงใจ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_07.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ร้าน French Kitsch Project เขาจัดเต็มทั้งเครื่องดื่มคุณภาพ ส่วนขนมนั้นมีทั้งครัวซองหลากหลายรสชาติ ของหวานอีกให้เลือกกันละลานตามาก มาดูที่ได้ลองกัน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_09.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
แก้วนี้เป็นเมนู limited ในช่วงที่ไป แบล็กกะท้อน อ่านถูกแล้ว กาแฟดำ ท็อปด้วยรสชาติของกะท้อน ปกติเห็นผลไม้เปรี้ยวอื่น แต่ที่นี่มาเป็นกะท้อนเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_05.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
มาที่ขนมบ้าง Superb Muffin นำมัฟฟินราสเบอรี่ อบหอม เสิร์ฟคู่กับแยมราสเบอรี่ ฟินเต็มเบอร์เลยขอบอก
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_06.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
เพิ่มความสดชื่นอีกแก้วด้วย ยูสุบอมบ์ กาแฟอเมริกาโน่ท็อปด้วยส้มยูสุ เมื่อกี้เป็นกะท้อน คราวนี้เป็นส้มยูสุ ก็จะได้รสเปรี้ยวได้อีกแบบฉบับกันไป
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/09/french_kitsch_10.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ยังมีเมนูขนม ของหวาน ตามเก็บกันไม่หวาดไม่ไหว เพราะที่นี่มีเยอะจริงๆ บรรยากาศขนาดนี้ ช่วงนี้ก็ปลดล็อกให้นั่งในร้านได้แล้ว มากันเลยที่ร้าน French Kitsch Project