คาเฟ่เขาใหญ่นั้นมีมาก ส่วนมากเน้นซีนใหญ่อลังการตามสภาพแวดล้อม คราวนี้มาร้านคาเฟ่สายจริงจังกันหน่อย ที่ร้าน Mouthful Khaoyai
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/12/mouthful_khaoyai_04.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
Mouthful Khaoyai เปิดวันพุธ-วันจันทร์ (หยุด อังคาร) 8:00-17:00น. เบอร์โทรร้าน 096-245-1963 พิกัดร้านอยู่ ทางหลวงชนบท 1016 ถ้ามาจากถนนมิตรภาพเป็นปากทางเข้าแดรี่โฮม สามารถดูพิกัดและรีวิวเพิ่มเติมได้ที่วงในดอทคอม
หน้าร้านอลังการงานสร้างมาก ร้านอยู่ติดกับครัวภาคกลางนะ
เครื่องดื่มสายกาแฟของที่ร้านมี 4 เบลนด์หลัก เอสเพรสโซเริ่มต้นที่ 80 พร้อมสูตรน่าสนใจให้ได้ลอง แก้วนี้เป็น Mouthful Cappuccino จะมีรสชาติครีมมี่ พร้อมสัมผัสกาแฟครบในแก้วเดียว (150.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/12/mouthful_khaoyai_03.jpg?resize=696%2C523&ssl=1)
ช่วงที่ไป ยังควบคุมที่นั่งตามมาตรการโควิดนะ ก็จะห่างๆ และปิดบางส่วนอยู่
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/12/mouthful_khaoyai_01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
เราปิดท้ายด้วย Mocha Tiramisu อยากเรียกแก้วนี้ว่าของหวานจัดหนักมากกว่า เสิร์ฟในแบบเครื่องดื่มสวยงามอลัง ตัวเครื่องดื่มเป็นกาแฟม็ออค่าท็อปบนทิรามิสุ ตอนกินต้องใช้ช้อนช่วยหน่อย สายหวาน(ถึงหวานมาก)น่าจะถูกใจ แก้วนี้ 200.-
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2021/12/mouthful_khaoyai_05.jpg?resize=696%2C523&ssl=1)
เป็นอีกคาเฟ่เขาใหญ่ให้แวะมาเยือนกันได้