Faifo Oldtown Cafe’ เป็นคาเฟ่กาแฟดี มีลูกเล่นให้สายเช็กอินได้เก็บภาพสวย ๆ มาดูกันเลยดีกว่า
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/01/faifo_oldtown_korat_05.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ร้าน Faifo Oldtown Cafe’ พิกัดร้านอยู่มุมถนนตรงสี่แยกไนท์สวนหมาก ถนนจอมพล ร้านเปิดทุกวัน 9โมงเช้าถึง 1 ทุ่ม ช่วงกลางคืนร้านจะเปลี่ยนเป็นร้านนม ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่วงในดอทคอม
อาคารของร้านเป็นอาคารเก่า ซึ่งสร้างมาตั้งแต่สมัยรัชกาลที่ ๕ ทางร้านเก็บสภาพภายในและภายนอกไว้ให้คงเดิมมากที่สุด แต่ด้านในยังดูใหม่ดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/01/faifo_oldtown_korat_04.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
กาแฟที่ร้านเป็นแบบ speciality มีหลายเบลนด์และหลายวิธีชงให้ได้เลือก วันที่ไปทางร้านมีเมนูพิเศษ อเมริกาโน่โคโคนัท นำช็อตกาแฟมาผสมเสิร์ฟแบบอเมริกาโน่ แต่ใช้น้ำมะพร้าวแทนทำให้รสชาติหวานผลไม้อีกแบบ (80.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/01/faifo_oldtown_korat_03.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ในร้านมีมุมที่คงเอกลักษณ์ของตึกไว้เยอะมาก ยังไงมาที่ร้านก็สั่งกาแฟกันด้วยนะ อย่ามัวแต่ถ่ายรูปกันเพลิน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/01/faifo_oldtown_korat_02.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ช่วงกลางคืน ร้านยังเปิดเป็นร้านนมเท่ๆ จัดไฟมืดสีแดง พร้อมใช้ชื่อร้านตามชื่อเดิมของตึกว่า จิ๊บไทเฮง มาลองกันได้เช่นกันจ้า
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/01/faifo_oldtown_korat_01.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)