ตั้งแต่เริ่มเปิดเมือง โคราชก็มีคาเฟ่น่ารัก หลากหลายแนวพาเหรดกันเปิดใหม่ วันนี้พามาที่คาเฟ่ร้านเล็ก ๆ น่ารัก บรรยากาศอบอุ่นเป็นกันเอง ชื่อว่า Bonkers บนถนนสุรนารายณ์
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/07/bonkers_korat_IMG_0730-002.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
Bonkers เปิด 8 โมงเช้า ถึง 5 โมงเย็น เสาร์-อาทิตย์ เปิดสายหน่อยเป็น 9 โมงเช้า ร้านหยุดทุกวันอังคาร พิกัดถนนสุรนารายณ์ โซนอาคารพาณิชย์ซอยเข้าไป อบต.บ้านเกาะ ดูพิกัดและข้อมูลร้านเพิ่มเติมได้ที่วงในดอทคอม
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/07/bonkers_korat_IMG_5934-003.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
Bonkers เป็นคาเฟ่น่ารัก คุมธีม ขาว น้ำเงิน ชมพู ถึงร้านไม่ใหญ่ แต่มีมุมน่ารักให้ถ่ายรูปเก็บเยอะเลย เจ้าของร้านเป็นสามีชาวอังกฤษ (ถ้าจำผิดขออภัยนะ) และภรรยาคนไทย ซึ่งไปเจอกันที่ออสเตรเลีย แล้วตัดสินใจย้ายกลับมาที่เมืองไทย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/07/bonkers_korat_IMG_0727-001.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
เมนูในร้านโฟกัสไปที่กาแฟ มีหลายแบบเสิร์ฟให้ได้ลองกัน แก้วแรกเราเปิดยามเช้าด้วย Melbourne Sunrise หรือเรียกว่ากาแฟน้ำส้ม นำช็อตเอสเพรสโสท็อปบนน้ำส้ม เย็นสดชื่อ (80.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/07/bonkers_korat_IMG_5937-004.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ส่วนแก้วนี้มาตามสมัยนิยม ต้องลองเดอตี้กันหน่อย ของร้าน Bonkers ใช้ชื่อเมนูว่า Hook Turn (80.-) เสิร์ฟในแก้วปากกว้าง หอมเข้มข้นเคล้ากับนมสดเย็น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/07/bonkers_korat_IMG_6839-Copy-006.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ส่วนขนมก็มีให้ลองหลายอย่าง ที่ได้ลองคือซอฟต์คุกกี้ (55.-) คุกกี้นุ่มรสชาติดี
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2022/07/bonkers_korat_IMG_5950-005.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ร้านน่ารัก อยากให้มาลองกันนะ