ป.ประทีป เป็นเชนร้านก๋วยเตี๋ยวเรือที่มีหลายสาขาทั่วไทย ในโคราชเองช่วงนี้ก็มาเปิดกันหลายสาขา หลายพิกัดเลย คราวนี้มาที่สาขาสืบศิริ แวะมาแซ่บเผ็ดตามสไตล์ ป.ประทีป กันครับ
ป.ประทีป ก๋วยเตี๋ยวเรือ สาขาสืบศิริ พิกัดร้านอยู่ถนนสืบศิริ เยื้องกับทางเข้าสนามกอล์ฟไทเกอร์ ร้านเปิดทุกวันตั้งแต่ 9:30-16:00น. ดูข้อมูลร้านเพิ่มเติมได้ที่วงใน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/p_prateep_IMG_4554-002.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ราคาก๋วยเตี๋ยวก็สไตล์ ป.ประทีป เลย ไปสาขาไหนก็แบบนี้ ชามเล็ก 16 บาท ชามใหญ่ 30 บาท เกาเหลา 40 บาท ชอบอิ่มคุ้มจบชามเดียว ชามใหญ่ไปเลย แต่ถ้าชอบคละเส้นคละแบบก็เก็บชามเล็ก
ระหว่างรอ ลูกชิ้นปิ้งไปก่อน ลูกชิ้นเนื้อไม้ละ 15 บาท
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/p_prateep_IMG_8927-003.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ก๋วยเตี๋ยวเรือร้าน ป.ประทีป มีจุดเด่นคือพริกเผ็ดจัดที่ก้นชาม เมื่อเคล้าให้เข้ากันก็จะได้ความแซ่บเต็มขั้น ฉะนั้นย้ำว่าไม่กินเผ็ดต้องบอกทางร้านเลย ชามนี้เส้นเล็กเนื้อ ชามเล็ก รวมครบในชามเดียวลูกชิ้น เนื้อสด เนื้อเปื่อย ส่วนความเผ็ดเด็ดดวงเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/p_prateep_IMG_8931-004.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ถ้าอยากกินแบบแห้ง ที่ร้านก็มี ชามนี้เป็นเส้นเล็กแห้ง พริกด้านล่างเนี่ย พอเคล้ากับเส้นแบบแห้ง หูยยย….จี๊ดจ๊าด
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/p_prateep_IMG_8932-005.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ดับเผ็ดกันได้กับขนมถ้วย ที่ร้านมีวางไว้ทุกโต๊ะ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/p_prateep_IMG_4553-001.jpg?resize=696%2C522&ssl=1)
ร้านนี้ถ้ามากลางวันคนก็จะเยอะหน่อย ยังไงที่ร้านก็มีโซนห้องแอร์ด้วยนะ แวะมากันได้ครับ