ร้านอาหารเกาหลีอันยอง (Annyeong) เปิดมาสองปีกว่าแล้ว ถือเป็นร้านฮิตอีกแห่งในโคราช ตอนนี้ร้านมีทั้งปิ้งย่างและหม้อไฟแล้วด้วย
![ร้านอันยอง (Annyeong) อาหารเกาหลี](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong14-600x450.jpg?resize=600%2C450)
อันยอง (Annyeong)
- จันทร์-ศุกร์ 17:00-22:00 เสาร์-อาทิตย์ 11:00-22:00
- เบอร์โทรศัพท์ 081-593-6569
- จอดรถริมถนนหน้าร้าน ถ้ามารถสองแถวให้นั่งสาย 1
- Facebook ร้าน
- มี WiFi ฟรี
- รีวิวร้านนี้ที่วงในดอทคอม
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/map-แผนที่ร้าน-Annyeong.png?resize=600%2C320)
ร้านอยู่บนถนนสืบศิริ ใกล้กับสามแยกชลประทาน ตรงข้ามกับโรงแรมรายาแกรนด์ ใกล้กันก็คือร้านกาแฟองุ่น กับร้านอาหารญี่ปุ่นโกย่านั่นแหละ
บรรยากาศในร้านกว้างขวาง เป็นส่วนตัว ทุกโต๊ะมีเตาดูดควันต่อพร้อมให้ทานกันสบายไม่อึดอัด
![บรรยากาศในร้าน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong01-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เมนูของร้านจะมีสองรายการจานหลักคือ บาร์บิคิวปิ้งย่าง มีทั้งเนื้อวัวและเนื้อหมู ไม่เป็นแบบบุฟเฟ่ต์นะ และอีกเมนูใหม่ที่เพิ่มมา บูแดจิเก (부대찌개) หม้อไฟเกาหลี ชุดละ 379 บาท แล้วเพิ่มเครื่องอื่นได้ นอกจากนี้ก็มีเมนูอาหารเกาหลีให้ลองหลายอย่าง อาทิ ไก่ตุ๋น (จิมดัก) จาจางเมียน (บะหมี่ดำ) หรือบิบิมบับ (ข้าวยำ)
![บูแดจิเก หม้อไฟเกาหลี มาทั้งหม้อร้อนๆ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong15-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ร้านอาหารเกาหลีก็ต้องมีผักเคียง ที่นี่มีหลายอย่าง ขอเพิ่มได้เรื่อยๆ
![รวมผักเคียง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong02-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ถ้าสั่งบาร์บิคิวก็มีเตายกมาวางให้กันเลย
![เตาบาร์บิคิวพร้อม](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong06-600x450.jpg?resize=600%2C450)
น้ำจิ้มก็พร้อม
![น้ำจิ้มของทางร้าน ผสมตามใจให้เข้ากัน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong07-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จานนี้ไม่อยู่ในผักเคียง สั่งแยกมาต่างหาก ยำสาหร่าย (70 บาท) ของที่นี่มีซอสราดมาด้วย แปลกดี
![ยำสาหร่าย](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong03-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จานนี้เป็นหมูหมักอันยอง หมูสไลซ์หมักซอสมารสชาติอร่อย (170 บาท)
![หมูหมักอันยอง](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong05-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ส่วนจานนี้เป็นเนื้อบูลโกกิ (400 บาท)
![เนื้อหมักซอส](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong10-600x450.jpg?resize=600%2C450)
กินเนื้อแล้วอย่างลืมทานคู่กับชุดผักกาดหอมด้วยนะเพื่อสุขภาพ
![ผักกาดหอมทานคู่กันเนื้อ](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong11-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ที่ร้านเมนูอาหารเกาหลีอื่นด้วย จานนี้เป็น จับแช หรือผัดวุ้นเส้นแบบเกาหลี เส้นหนายาวเหนียว อร่อยดีครับ
![ผัดวุ้นเส้น จับแช](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong13-600x600.jpg?resize=600%2C600)
อีกเมนูข้าวยำบิบิมบับ ที่นี่ก็มีเช่นกัน ถ้าสั่งแบบจานร้อนราคา 180 บาท
![ข้าวยำจานร้อน](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2015/07/Annyeong08-600x450.jpg?resize=600%2C450)
อันยองเป็นร้านอาหารเกาหลียอดนิยมอีกแห่งในโคราช มีเมนูแบบมาทานกันเป็นกลุ่มได้สนุกทั้งบาร์บิคิวหรือหม้อไฟ ราคาอาจจะสูงหน่อยแต่ก็คุ้มค่าน่ามาลองครับ