ถึงคิวของร้านกาแฟนอกตัวเมืองอีกร้าน กับบรรยากาศดีๆน่านั่งที่ Shine café
ร้านเปิด 8.00 – 19.00 น. ตั้งอยู่หลังกรีนวิวอาพาร์ทเมนท์ในตัวอำเภอสีคิ้ว จ.นครราชสีมา
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/map-Shine-cafe-600x361.jpg?resize=600%2C361)
อย่างแรกที่ดึงดูดลูกค้าเลยก็คือบรรยากาศร้านร่มรื่นและด้านข้างเป็นทุ่งนาทอดยาวไปสุดสายตาถ้ามาหน้าหนาวอากาศจะเย็นๆกำลังพอดี
![Shine cafe-6](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/Shine-cafe-6-600x338.jpg?resize=600%2C338)
![Shine cafe-7](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/Shine-cafe-7-600x338.jpg?resize=600%2C338)
![Shine cafe-8](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/Shine-cafe-8-338x600.jpg?resize=338%2C600)
ในร้านเองจะเป็นห้องแอร์นะครับวันนี้แอดมินร้อนขอเข้ามานั่งห้องแอร์ดีกว่า ^^”
![Shine cafe-2](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/Shine-cafe-2-600x338.jpg?resize=600%2C338)
![Shine cafe-4](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/Shine-cafe-4-600x338.jpg?resize=600%2C338)
เห็นบรรยากาศรอบๆร้านแล้วมาลองกาแฟกันบ้างดีกว่า
![Shine cafe-12](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/02/Shine-cafe-12-600x338.jpg?resize=600%2C338)
แวะมาคนเดียวช่วงเช้าลองสั่งลาเต้ร้อนมาทาน…อืมมมเข้มไปนิดไม่หอมนมเลยแถมลาเต้อาร์ทยังไม่สวยอีกด้วยนาาา
ร้านนี้กาแฟมือชงออกเข้มไปหน่อยสำหรับกาแฟร้อนแต่ก็บอกมือชงให้ลดความเข้มลงได้ตามต้องการนะ ส่วนร้านเหมาะกับการมานั่งพักผ่อนมากๆ