บุฟเฟ่ต์เติมไม่อั้นร้าน Bar B Q Plaza (บาร์บิคิวพลาซ่า) หรือ Refill ประจำปีนี้กลับมาอีกครั้ง We Korat ก็ไม่พลาดที่จะไปลองบุฟเฟ่ต์ที่หลายคนรอคอยมากที่สุดอันหนึ่ง มาดูกันว่าปีนี้คุ้มจัดเต็มขนาดไหน
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201701-600x450.jpg?resize=600%2C450)
เรามาที่ Bar B Q Plaza สาขาเดอะมอลล์ โคราช ตอนนี้ในโคราชมีสองสาขาแล้วนะ อีกแห่งคือที่ Terminal 21 Korat ทานอิ่มคุ้มแล้วก็อย่าลืมไปเขียนรีวิวที่วงในดอทคอมกัน (สาขาเดอะมอลล์ | สาขาเทอร์มินอล 21)
มาดูกติกาบุฟเฟ่ต์ Refill ปีนี้ ในโคราชมีตัวเลือกสองแบบคือ Happy Refill ราคา 379 บาท/หัว และ Super Refill 479 บาท/หัว ซึ่งมีเมนูเพิ่มเติมตามแถวบน ทานได้ไม่จำกัดในเวลา 1:30 ชั่วโมง ราคานี้สุทธิแล้วไม่บวกเพิ่ม รวมเครื่องดื่มมาพร้อม แน่นอนว่าเราต้องโดน Super Refill กันไปเลย
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201702-600x410.jpg?resize=600%2C410)
เตาพร้อม อุปกรณ์พร้อม ตอนนี้ในโคราชกลับมาใช้เตาทองเหลืองแบบเดิมไปก่อนนะ (อ่านรีวิวกระทะแบบ Black Pan ที่เราเคยไปลองที่นี่)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201703-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201704-600x450.jpg?resize=600%2C450)
มาถึงก็ตัดกำลังกันก่อนเลย (ฮา!) ด้วยเมนูข้าวผัดกระเทียมเบคอน ถ้าจะปิดด้วยข้าวก็แนะนำจานนี้ เบคอนทอดเกรียมๆ เข้ากันดีนักแล
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201705-600x450.jpg?resize=600%2C450)
มาดูเมนูใหม่ในปีนี้ที่เริ่มในบุฟเฟ่ต์ด้วย มีคอหมูย่าง บูตะคอร์น หนวดปลาหมึก แฮม ปลากะพง แมงกะพรุน ที่ลองสั่งมา คอหมูย่างนี่ดีงามยิ่งนัก มันแทรกจัดเต็มมาก ปลากะพงก็ทานได้ทั้งปิ้งและลวกแล้วแต่ชอบ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201712-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_2017_101-600x600.jpg?resize=600%2C600)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201709-600x450.jpg?resize=600%2C450)
จริงๆ บุฟเฟ่ต์ปีนี้มีซุปอุด้งด้วยแต่ไม่ได้ลอง เกรงจะหนักเกิน -“-
เมนูสายเนื้อในรีฟิลชุดใหญ่ มีทั้ง เยอรมันเบคอน หมูชาบู เนื้อชาบู ปิ้งย่างหรือลวกก็เพลินทั้งนั้น
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201706-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201711-600x450.jpg?resize=600%2C450)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201708-600x450.jpg?resize=600%2C450)
พร้อมขนาดนี้ก็จัดเต็มกันได้เพลินๆ 1 ชั่วโมง 30 นาที นี่กำลังดี อิ่มคุ้ม
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201710-600x450.jpg?resize=600%2C450)
ทานกันคุ้ม อย่าลืมปิดท้ายด้วยไอศกรีมวานิลลา เมนูนี้ก็ไม่อั้นเช่นกัน บุฟเฟ่ต์รีฟิลปีนี้ จะมีไปจนถึงวันที่ 10 เมษายน 2560 นี้
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/02/barbq_refill_201713-600x450.jpg?resize=600%2C450)