อยากทานติ่มซำยามเช้าในเมืองโคราช แนะนำที่ร้านนี้ Urban Bamboo ได้ทานติ่มซำในบรรยากาศบ้านจีนโบราณด้วย มาดูกัน
Urban Bamboo เป็นโฮสเทลอยู่กลางเมืองโคราช (รีวิว) พิกัดถนนวัชรสฤษดิ์ ตรงข้ามกับร้านมิสเตอร์คลีน และวัดบึง ส่วนของอาหารเช้าที่ Urban Bamboo ขายตั้งแต่ 7 โมงเช้าไปจนถึงช่วงสาย ไม่ต้องเป็นแขกที่พักก็มาทานได้
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2016/06/maps-1.png?resize=600%2C333&ssl=1)
ที่นี่มีเมนูอาหารเช้าหลายอย่างให้ได้ลอง แต่คราวนี้มาเน้นกันที่ติ่มซำครับ
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/urban_dimsum_01.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
สั่งเครื่องดื่มมาก่อน ชามะนาวแก้วนี้ 45 บาท
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/urban_dimsum_02.jpg?resize=450%2C600&ssl=1)
รอสักครู่ ติ่มซำที่สั่งก็มาเสิร์ฟครับ ขนมจีบไข่กุ้ง (40.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/urban_dimsum_06.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
สาหร่ายก็มีโรยไข่กุ้งมาด้วย (35.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/urban_dimsum_05.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
จานนี้ ฝันโก๋กุ้ง แป้งบางห่อแบบเกี๊ยว (40.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/urban_dimsum_08.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ฮะเก๋าหน้าตาน่าทานเลย (35.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/urban_dimsum_07.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ปิดท้ายด้วยเผือกทอด ไส้แน่นดี ทอดมาร้อนๆ จานกับน้ำจิ้ม (69.-)
![](https://i0.wp.com/wekorat.com/wp-content/uploads/2017/07/urban_dimsum_04.jpg?resize=600%2C450&ssl=1)
ที่ Urban Bamboo นอกจากจะมีเมนูอาหารเช้าหลากหลายให้ได้ลอง (รีวิวอาหารเช้าที่ Urban Bamboo) ที่นี่ก็มีเมนูติ่มซำด้วยเช่นกันครับ มาลองกันได้ ราคาก็กลางๆ นะ น่าสนใจทีเดียว